NHỮNG WEBSITE&APP MIỄN PHÍ NÓI CHUYỆN VỚI NGƯỜI NƯỚC NGOÀI

KhangtranNew KhangtranNew
Chào các bạn!!! Hôm nay mình sẽ chia sẻ cho mọi người ba ứng dụng trên điện thoại và một trang web có thể trò chuyện và giao tiếp bằng Tiếng Anh với những người nước ngoài. Có rất nhiều lý do mà chúng ta không thể có cơ hội giao tiếp với người nước ngoài, như khu bạn sống không có ai là người ngoại quốc, không có khả năng đến trung tâm Tiếng Anh học hoặc cảm thấy ngại gặp mặt, vì thế mình tin chắc rằng những ứng dụng và website này là dành cho bạn trong việc cải thiện trình độ Tiếng Anh, nhất là nghe và nói, vì bạn có thể trò chuyện với những người bản xứ thông qua chat hay gọi video. Bây giờ cùng mình xem chi tiết những ứng dụng và website này nhá.

RealLife

Đây là ứng dụng sẽ hướng dẫn bạn những bài học vượt ra ngoài những gì trên lớp, học và nói tiếng Anh trong thế giới thực. RealLife cho phép bạn có thể kết nối với những người bạn ở ngoài nước Việt Nam để nói chuyện hay trao đổi với họ về cuộc sống, học tập hay những chủ đề bạn thích để rèn luyện kỹ năng giao tiếp Tiếng Anh của mình.​

RealLife như là cánh cửa thần kỳ của Doremon, đưa bạn đến một thế giới vượt ra ngoài biên giới, nơi bạn có thể thực hành nói của mình, chỉ bằng một nút bấm, đồng thời kết bạn với những người học khác từ khắp các nền văn hóa thông qua các cuộc gọi video và âm thanh ngắn, hấp dẫn​

RealLife được nhiều người đánh giá khá cao về những kết quả mà app mang lại, giúp mọi người có thể giao tiếp với nhiều người nước ngoài, nâng cao trình độ giao tiếp Tiếng Anh và có nhiều bài học ứng dụng hay khác ngoài speak English trên app.​

aujxxIpT6o-eXFRjLHEahi_r7KNbvOcWApzc6-qRIVlwt2-79SPjUHssJDtXuO5DCCZXYEgoH7wyAS-2EIxFG-z4tjqF0qygs4jd273wLq3jmdpM7aBMX8JdZ8t8HHZP7ej9ZxGSRZTI0qU2qZ3ue9Y

Holo Speak

Holo Speak cũng được nhiều bạn cho là tốt và đáng để tải về vì nó rất hữu ích cho việc rèn luyện Tiếng Anh, đặc biệt là phần nghe và nói. Nếu các bạn sợ giao tiếp trực tiếp ở ngoài thì Holo Speak là dành cho bạn đấy.​

Lý do nhiều người thích Holo Speak này là vì app cho phép học viên có thể kết nối với giảng viên tiếng Anh và đặt các buổi học giao tiếp 1 kèm 1 theo lịch trống của giáo viên mà bạn muốn chọn. Sau đó, bạn có thể giao tiếp với nhiều học viên khác bằng những câu văn mà bạn vừa được học thông qua video call hoặc nhắn tin miễn phí.​

Ứng dụng cũng được đánh giá rất cao đến 4.9 sao trên Google Play và có nhiều comment tích cực về hiệu quả mà Holo Speak mang lại.
9TZUbSNeoJoFFF-CzB7ZCcvs90eRrQT70cFGl_Nx4bMcDCuwlNOEHGK5fRx_5nhq__G22DSWnDt8CklACnJmyu9m51ARvFbk3zc6l3EN705xzM3VV_oxegf7GjpM-t8LZ4aCaMg3q8_L4ngbdSfPibg

HELLO TALK

Hello Talk là một trong những ứng dụng nói chuyện với người nước ngoài rất phổ biến, đã có hơn 30 triệu người đã sử dụng Hello Talk. Tương tự như 2 ứng dụng trên, Hello Talk được thiết kế như một mạng xã hội nhưng tập trung vào việc học ngôn ngữ và trao đổi văn hóa cho mọi người trên khắp thế giới.​

Khi đến với Hello Talk, người dùng tự do chat hoặc gọi video cho một cá nhân hoặc một nhóm. Ngoài ra, ứng dụng còn cho phép bạn nghe, dịch câu chat của đối phương, cũng như có thể sửa ngữ pháp được cho họ vô cùng tiện lợi. Với những tính năng này thì Hello Talk sẽ giúp bạn nâng cao các kỹ năng nghe, nói, đọc, viết Tiếng Anh lên một trình cao mới.​

Ứng dụng cũng được nhiều bạn dùng đánh giá khá cao về những hiệu quả mà Hello Talk mang lại và khuyến khích mọi người nên dùng nếu muốn cải thiện Tiếng Anh của mình​

CSV_pF6kiz0fzIU008iy-Di4eMieprhnCRVMUeRYveaEmbCYxYsYzuU1X68a-skDpLlqwfa-LK86Pc88p__-spt6q9veuiMiCaySazDqvUKcn0VOaJr1gKqUR1GDPOOuzTqFP_rLzeWVrUy9oizEOh8

OMEGLE

Omegle là một trang web thú vị cho phép bạn nói chuyện với những người không quen biết thuộc các quốc gia trên thế giới thông qua một cửa sổ chat trực tuyến đơn giản hoạt động dựa trên trình duyệt web. Trang web này khá phổ biến ở nước ngoài và mới du nhập về Việt Nam mấy năm gần đây nhưng được nhiều bạn trẻ Việt đánh giá cao và sử dụng.​

uRajlG8-xAvWHes_wK8OipQsWSsi_LeDtqupm08mgGN6S__8PWygx4kF3Lcfb2LAv8y_T0w7qZMHgd4UBa4gXIOSpvd2PiXTGgMdhW3ykR_t0Xud2rYZ095hac9L7c_vJf9vb3oUagHjCLCkxBTbv34
Omegle sẽ phù hợp hơn với những bạn có trình độ giao tiếp Tiếng Anh từ khá trở lên để có thể nói chuyện dễ dàng với đối phương. Nếu bạn đang luyện speaking để thi IELTS hay để đi nước ngoài sinh sống và học tập thì Omegle dành cho bạn vì hầu hết những người sử dụng trang web này là người bản xứ và Tiếng Anh là ngôn ngữ chính. Tại đây, bạn có thể thoải mái chọn những người bạn có cùng đam mê và sở thích để nói chuyện, chia sẻ mọi thứ liên quan đến vấn đề đó bằng tiếng Anh.​

Last edited:

Facebook Comment