Hướng dẫn vô hiệu hóa Windows Update Và Windows Defender cho Windows 10

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào buổi sáng đầu tuần toàn thể anh em trong tất cả các cộng đồng , chúc anh em có một tuần làm việc và học tập thật nhiều thành công . Trong buổi sáng ngày hôm nay mình xin chia sẽ cho anh em cách vô hiệu hóa Update và Defender của Windows 10 . Đối với phần lớn người dùng nhu cầu công việc , học tập thì việc Windows Update sẽ gây khó chịu khi cần tắt máy phải chờ Windows cập nhật rất lâu và bực mình , thậm chí có những buổi thuyết trình hay một cuộc họp gì đó xui xui mở máy lên thì gặp Windows đang update , như thế có thể sẽ gây ảnh hưởng không nhiều đến hiệu quả của công việc . Còn với Windows Defender , nó là công cụ để chống virus giúp bảo vệ máy tính của chính anh em, luôn chống các phần mềm độc hại, malware như virus, spyware, trojan. Khi chúng ta không để ý nó sẽ xâm nhập vào máy tính của anh em từ các nguồn phát tán qua con virus và qua email, khi kết nối internet, khi chúng ta download các ứng dụng không rõ nguồn gốc. Tuy nhiên cho đến hiện tại thì nó chưa đủ mạnh để bảo vệ máy laptop hoặc máy tính để bàn, thường gây ra full disk và rất tốn tài nguyên trên máy , đặc biệt những máy cấu hình thấp và cấu hình cao không có ổ SSD mà chỉ có ổ HDD . Vì vậy , bài viết mình chia sẽ dưới đây sẽ giúp anh em giảm thiểu được các vấn đề trên .

w5nu9whgc3k6vsov9jjfla-jpg.7982

Windows 10 Tweak – Công cụ tắt Windows Update và Windows Defender

Tool tweak này do LEHAIT rebuild từ công cụ tắt Update của Baltagy đơn giản hơn với 1 click và tích hợp thêm tắt bật Windows Defender để anh em có thể sử dụng nhanh chóng trình sử dụng Windows 10.

Downloads
Password giải nén: lehait.net

Hướng dẫn sử dụng Win 10 Tweak

• Các bạn download tool và giải nén với password như trên
  • Chạy tool và chọn tính năng cần tắt hay mở:
  • Khi các bạn nhấp vào Turn On hoặc Turn Off của chức năng thì sẽ tự khởi động lại máy tính và sau đó các bạn có thể kiểm tra kết quả

• Dưới đây là hình ảnh tắt Windows Update ở máy tính của hình. Sẽ không hiển thị phần Update trong Update & Security nữa.

Trong quá trình sử dụng các bạn cần mở lại tính năng thì chỉ cần nhấn vào Turn On đợi máy tính của anh em khởi động lại là có thể sử dụng Update hoặc Defender bình thường. Chúc các bạn thành công !

Tham khảo : lehait

Last edited:
24/7/17
119
31
28
mình thấy Windows update thì sẽ ngon hơn chứ nhỉ. còn tắt luôn thì thấy không được an toàn. Cái Windows defender nó giống như bản cập nhật bản mật của android vậy. cứ dùng bản cũ thế nào cũng dễ dính virut.

1. nguyenhung9x TIME @Kyo
    mình thấy Windows update thì sẽ ngon hơn chứ nhỉ. còn tắt luôn thì thấy không được an toàn. Cái Windows defender nó giống như bản cập nhật bản mật của android vậy. cứ dùng bản cũ thế nào cũng dễ dính virut.
    Theo mình điều bạn đúng chỉ khi cấu hình máy của bạn khá ok
  2. nguyenhung9x TIME @Kyo
    Với lại điều thứ 2 thì so với một số bạn ko chuyên và khi sử dụng cảm thấy khá khó chịu khi nhu cầu sử dụng của họ ko cần . Còn đối với bạn nào thích sử dụng , thích update thì ko cần phải tắt đi . Vs thứ 3 Tool này có thể bật lại các tính năng dc nên khá tiện lợi , muốn dùng lại thì các bạn cứ bật lên lại là dc !!!
  3. Kyo TIME @nguyenhung9x
    Với lại điều thứ 2 thì so với một số bạn ko chuyên và khi sử dụng cảm thấy khá khó chịu khi nhu cầu sử dụng của họ ko cần . Còn đối với bạn nào thích sử dụng , thích update thì ko cần phải tắt đi . Vs thứ 3 Tool này có thể bật lại các tính năng dc nên khá tiện lợi , muốn dùng lại thì các bạn cứ bật lên lại là dc !!!
    Đồng ý việc bác nói cơ bản một số người dùng phổ thông thì đúng là không cần thiết. Mình đồng ý tắt cập nhật Win như tắt Windows defender là rủi ro cao. Mấy phần mên diệt virut bên thứ 3 mới là không an toàn và nặng máy. Chỉ có Ms mới biết rủi ro của HDH Win nó nằm ở đâu mà qua đó nó cập nhật Windows defender.

Facebook Comment