Hướng dẫn tắt "Cảnh báo OTA" sau khi flash rom WW triệt để nhất

Phú© Anh Phú© Anh
Sau khi flash xong rom WW thì có một cảnh báo bị xuất hiện cứng trên thanh thông báo với nội dung: Vì chương trình cài đặt không khớp với bản gốc của thiết bị. Vui lòng lưu ý rằng bạn có thể không nhận được bất kỳ bản cập nhật FOTA nào.
untitled-jpg.11221
Để tắt dòng cảnh báo này rất đơn giản.

Cách 1:

Tải và cài đặt app Notification Blocker & Cleaner & Heads-up Off

Cách 2:

Chú ý: Việc tắt Cảnh báo bằng cách này đồng thời có thể sẽ khiến bạn không thể chỉnh tần số quét màn hình nữa. Nếu muốn tùy chỉnh được tần số quét và không xuất hiện cảnh báo này thì bạn hãy chuyển mã ROG Phone 3 Tencent từ CN sang WW, hướng dẫn xem tại đây: https://zentalk.vn/threads/4150/

Còn nếu bạn không muốn chuyển mã thì làm theo hướng dẫn sau: (tương lai nếu muốn tùy chỉnh tần số thì flash lại rom raw nhé, tuy nhiên mình khuyến nghị bạn nên chuyển mã sang WW để có trải nghiệm tốt hơn mà không bị làm phiền bở dòng cảnh báo này)
  • Yêu cầu có máy tính và tải ADB Platform về tại đây: Google Drive
  • Làm theo từng bước sau: (Lưu ý: trong lúc thực hiện mà trên điện thoại xuất hiện thông báo gì thì cứ chọn OK/Accept/Yes nhé)
    • Bật chế độ nhà phát triển bằng cách vào Cài đặt -> Thông tin -> bấm liên tục vào mục Số bản dựng
    • Quay lại tìm mục Cài đặt nhà phát triển -> USB Debugger -> tích bật cái này lên
    • Kết nối điện thoại với máy tính
    • Chuyển chế độ kết nối sang truyền file MTP bằng cách kéo thanh Quick Setting / Thông báo xuống để tùy chọn chuyển (mặc định thường là Sạc thiết bị)
    • Mở thư mục mà bạn vừa giải nén ra
    • Giữ phím SHIFT và click chuột phải, xuất hiện tùy chọn như hình sau:
      adbopenhere-png.11129
    • Chọn Open command window here hoặc Open PowerShell window here (xuất hiện cái nào thì chọn cái đó)
    • Lúc này xuất hiện 1 bảng để nhập lệnh:
      • Cách 1: Nhập các lệnh sau (nhập xong mỗi dòng -> bấm Enter):
        Mã:
        adb devices
        adb shell pm uninstall -k --user 0 com.asus.hardwarestub
        ->Khởi động lại máy nếu cảnh báo chưa tắt, nếu tắt rồi thì thôi. Cách làm này sẽ khiến máy của bạn không thể chỉnh được tần số quét, nếu muốn chỉnh được thì phải flash lại rom raw.
      • Cách 2: Nhập các lệnh sau (nhập xong mỗi dòng -> bấm Enter):
        Mã:
        adb devices
        adb shell pm disable-user --user 0 com.asus.hardwarestub
        ->Khởi động lại máy nếu cảnh báo chưa tắt, nếu tắt rồi thì thôi. Cách làm này sẽ khiến máy của bạn không thể chỉnh được tần số quét, nếu muốn chỉnh được thì nhập lệnh sau:
        Mã:
        adb devices
        adb shell pm enable --user 0 com.asus.hardwarestub

Last edited:
5/10/20
7
1
1
39
Bạn ơi, cho mình hỏi là khi mình bấm Shift và chuột phải để mở Powershell Window. Nó hiện ra cái command window. Khi mình gõ adb devices thì nó báo như này. Mong bạn giúp mình xem mình bị thiếu xót gì không ạ?

Attachments

5/10/20
7
1
1
39
Mình đã chuyển từ CN sang WW rồi, nhưng vẫn bị cái cảnh báo này? Lúc trước mình root máy thì sử dụng cái phần mềm CCleaner để ẩn thông báo này. Nhưng hôm nay khi mình unroot lại máy, thì sử dung pm này không dc nữa (chắc là nó cần quyền root). Có cách nào tắt cái cảnh báo hardwarestub này được không bạn?

1. Phú© Anh TIME
    à, unroot thì ko ẩn đc đâu, asus fix từ rog 3 rồi bạn. rog 3 đang ở những bản cập nhật cũ thì unroot vẫn ẩn được nhưng update lên bản mới là không ẩn được nữa
24/5/21
7
3
3
33
Kiên Giang
Cho mình hỏi làm theo cách 2 thì có cần root máy không ạ . Tại mình unroot làm theo cách 2 nó vẫn không ẩn đi

Facebook Comment