Hướng dẫn chỉnh max cấu hình, FPS 60 PUBG Mobile siêu mượt và đẹp

Kenn Kenn
Có lẽ nhiều bạn chúng ta đã và đang chơi PUBG Mobile nhưng chưa biết cách để bật chế độ cấu hình cao hay FPS 60 khi chơi. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn làm điều đó, kể cả với những máy không hỗ trợ luôn.
Lưu ý: Hiện tại PUBG Mobile đã không còn cho phép người dùng chúng tiếp tục sử dụng cách này để chỉnh max cấu hình. Mọi thông tin tiếp theo sẽ được mình cập nhật mới nhất. Tuy nhiên, trong 1 số trường hợp đặc biệt, một số máy vẫn có thể áp dụng cách dưới đây để chỉnh. Mình đã test thử thành công trên Moto Z2 Play và Galaxy S8+.

Đầu tiên, các bạn cần tải về ứng dụng ES File Explorer File Manager tại đây và file chỉnh max cấu hình tại đây.

Sau khi tải về hoàn tất, bạn hãy mở ứng dụng ES File Manager và vào mục download và sao chép file UserCustom.ini. Nếu bạn có sử dụng thẻ nhớ gắn ngoài, bạn nên tìm thử file này trong thẻ nhớ nếu như tìm ở thư mục download trên mà không thấy.

Kế tiếp bạn truy cập theo đường dẫn Android > data > com.tencent.ig > files > UE4Game > ShadowTrackerExtra > ShadowTrackerExtra > Saved > Config > Android và chọn dán, ghi đè là xong.

Bây giờ chúng ta có thể vào lại game thì cấu hình cao nhất đã được thiết lập sẵn cho các bạn rồi. Nếu máy bạn chơi bị lag thì bạn có thể chỉnh Graphics về Smooth và khởi động lại game để chơi nhé.

Chúc các bạn chơi game vui vẻ.

Last edited by a moderator:

Facebook Comment