[FOTA Update WW_17.0823.2008.70] ROG Phone 3 update - Hỗ trợ Bypass Charging, tương tự H.S Power Control của Sony

Phú© Anh Phú© Anh
Thông tin cập nhật :
  • Phiên bản: WW_17.0823.2008.70
  • Model : ROG Phone 3 (ZS661KS)
  • Ngày phát hành: 21 tháng 9 năm 2020

Lưu ý:
  • Vì máy chủ đẩy thông báo cập nhật đến các số sê-ri khác nhau bằng cách lô, có thể mất một tuần để bạn có thể nhận được thông báo OTA, hãy vào [Settings] -> About -> System Update để cập nhật.
  • Nếu bạn chưa nhận được bản cập nhật thì hãy tải file UL Users tại link bên dưới, sau đó để file vào bộ nhớ trong của máy (không được chứa trong bất kỳ thư mục nào) -> khởi động lại máy để cập nhật (áp dụng cho máy quốc tế hoặc máy Tencent nhưng đã chuyển mã sang quốc tế). (Nếu máy bạn là Tencent nhưng chưa chuyển mã sang quốc tế thì có thể tham khảo cách chuyển mã tại đây):
  • Chi tiết bản cập nhật cho ROG Phone 3 Tencent Games CN_17.0823.2008.72 : updating xem tại đây.
Chi tiết bản cập nhật WW_17.0823.2008.70:
  • Thêm tính năng "Bỏ qua sạc/Bypass charging" trong Game Genie cho phép người dùng sử dụng trực tiếp điện từ nguồn sạc mà không sử dụng đến pin. (Nếu bạn chưa biết về tính năng này, xem chi tiết tại đây)
  • Kích hoạt VoLTE / VoWiFi trên ICE (Na Uy).
  • Cập nhật bản vá bảo mật Android.
  • Khắc phục lỗi độ sáng màn hình không đều sau khi khóa/mở khóa thiết bị.
  • Khắc phục lỗi mạng di động không ổn định với mạng HK.
  • Khắc phục lỗi không thể tùy chỉnh Refresh Rate thủ công ở độ sáng thấp.
  • Cải thiện chất lượng phát video.
  • Khắc phục lỗi độ sáng màn hình có thể trở nên sáng hơn sau khi mở khóa thiết bị.
  • Khắc phục lỗi không thể không thể sạc thiết bị trong một vài trường hợp.
  • Khắc phục lỗi không thể nhận cuộc gọi.
  • Khắc phục lỗi SMS khi sử dụng SIM KDDI.
  • Cập nhật danh sách APN.
photo_2020-09-21_14-14-34-jpg.11512

Last edited:
11/8/20
5
3
3
28
cái androifilehost kia dùng làm gì thế admin ơi

1. Phú© Anh TIME @thắng đỗ
    Mình có thể tải bản ở trên rồi. Cái dưới dùng cho ota à ad
    • cái dưới là chỉ dành cho những ai đang ở bản .58 và có dung lượng nhẹ hơn, chỉ khoảng 200MB.
    • Cái trên (FW) là có thể "nhảy cóc" được và có dung lượng năng hơn. Ví dụ b đang ở bản .47 thì b có thể bỏ qua bản .58 lên thẳng luôn.72 (nhảy cóc). Tuy nhiên việc nhảy cóc này thì tùy phiên bản mới có thể nhảy, bỏ qua được
Có Room nào tự update hệ thống không a ? Để khỏi cài lại room.

10/10/20
5
1
3
30
anh cho e hỏi máy rog 3 em đang ở ver. WW 17.0822.2005.11 , bản tencent thì phải
bây h e muốn up rom để lấy cái bypass charging thì phải bắt đầu từ link nào, e xem nhiều mà thấy hơi rối, mong a chỉ rõ :3

1. Phú© Anh TIME
    1. Bạn phải chuyển mã thì mới có thể dùng được file ở trên
    2. Nếu chưa chuyển mã thì bạn hãy dùng file raw (yêu cầu phải có máy tính 64bit đã cài đầy đủ các driver):
  2. Denkishirou TIME
    chuyển mã?? tức là chuyển máy sang cái mã WW hả anh?? e tưởng máy e đã WW rồi..
    nếu mà em muốn up thì em sẽ làm theo cái link này hả anh?? -> https://zentalk.vn/threads/huong-dan-up-rom-quoc-te-rom-ww-cho-rog-phone-3-tencent-games.4125/
    ....thay vì ở đấy hướng dẫn WW_17.0823.2007.32 thì em sẽ up thẳng file WW_ZS661KS_17.0823.2008.78 ??
    mong anh hướng dẫn cụ thể tại vì em ở Nhật mua trên amazon nên cũng ko thể nào ra mấy cái shop cho ngta up dùm đc :( lần đầu mua đt nên hơi bỡ ngỡ
  3. Phú© Anh TIME
    đúng rồi bạn. Nếu chưa chuyển mã thì làm theo hướng dẫn đó

Facebook Comment