Chơi Mượt 5 Tựa Game Cực Tối Ưu trên Màn Hình 2K 240Hz Của ROG Strix SCAR 15

Jennie B Jennie B
Nếu bạn đang tìm kiếm một chiếc laptop chơi game mạnh mẽ, đẹp mắt và có thể chạy được nhiều tựa game nổi tiếng hiện nay, thì ROG Strix SCAR 15 G533 là một lựa chọn không thể bỏ qua. Chiếc laptop này sở hữu một cấu hình khủng với vi xử lý lên đến Intel Core i9-12900H, card đồ họa NVIDIA GeForce RTX 3080 Ti, nâng cấp tối đa RAM 64GB và ổ cứng SSD 2TB. Nhưng điểm nổi bật nhất của Strix SCAR 15 là màn hình 15.6 inch với tần số quét lên đến 240Hz, cho bạn trải nghiệm chơi game mượt mà và sắc nét nhất có thể. Vậy những trò chơi nào có thể tận dụng được khả năng của màn hình 240Hz này? Dưới đây là một số gợi ý cho bạn:

League of Legends

Đây là một trong những game MOBA được yêu thích nhất thế giới, với lối chơi độc đáo và hấp dẫn. Trong game này, bạn sẽ phải có sự nhanh nhẹn, phản xạ và chiến thuật trong các trận đấu. ROG Strix SCAR 15 sẽ giúp bạn chơi game này một cách trơn tru và ổn định, vì máy có thể đạt được trên 300 FPS (khung hình/giây) ở cài đặt cao nhất. Bạn cũng sẽ có lợi thế khi chơi các vị tướng có khả năng di chuyển nhanh như Zed, Yasuo hay Akali, vì bạn sẽ nhìn rõ được mọi chi tiết trong các pha giao tranh. Vì Liên Minh Huyền Thoại không phải là một tựa game quá nặng nhưng nó đòi hỏi khả năng thích ứng của thiết bị vi tính tốt để có thể đáp ứng mượt mà trong các pha tấn công bất ngờ khiến chiếc laptop của bạn phả nảy ping cao vót nên mình cảm thấy thấy vô cùng yên tâm với ROG Strix SCAR 15 không những đáp ứng mà còn vượt ra khỏi tầm mong đợi của chúng ta trong trải nghiệm đến mức anh em có cảm giác như đang đấu giải chuyên nghiệp vậy.​

Warzone

Đây là game bắn súng sinh tồn miễn phí của Activision, thuộc series Call of Duty. Trong game này, bạn sẽ tham gia vào các trận chiến khốc liệt với 150 người chơi trên một bản đồ rộng lớn. ROG Strix SCAR 15 sẽ mang đến cho bạn cảm giác như đang ở trong chiến trường thực sự, vì máy có thể hiển thị hình ảnh sống động và chân thực với độ phân giải Full HD và cài đặt cao. Bạn cũng sẽ dễ dàng nhận biết và bắn hạ các kẻ thù từ xa hay trong các tình huống góc khuất, vì máy có thể duy trì được khoảng 100 FPS trong game. Tựa game nổi tiếng với sự đòi hỏi vô cùng cao trong cấu hình vì vậy nên vấn đề nhiệt độ của máy chắc chắn sẽ xảy ra. Nhưng với ROG Strix SCAR 15 đã được trang bị Công nghệ tản nhiệt thông minh ROG cùng Keo tản nhiệt kim loại lỏng và quạt tản nhiệt Arc Flow 84 cánh giúp làm mát vô cùng hiệu quả cho CPU và GPU nên việc duy trì ở mức 100 FPS với cài đặt ở mức cao không quá lo ngại đối với anh em.​

1685090166635-png.18685

Apex Legends

Chẳng cần phải giới thiệu nhiều khi Apax Legends đã là một tựa game bắn súng sinh tồn quá nổi tiếng của EA, có lối chơi tương tự Warzone nhưng với phong cách hoạt hình và các nhân vật có kỹ năng đặc biệt. Trong game này, bạn sẽ được thỏa sức sáng tạo và đa dạng trong chiến đấu. ROG Strix SCAR 15 sẽ cho bạn trải nghiệm chơi game tuyệt vời, với các hiệu ứng ánh sáng, âm thanh và vật lý tinh tế. Bạn cũng sẽ không gặp khó khăn khi điều khiển các nhân vật có khả năng bay nhảy hay leo trèo như Octane, Pathfinder hay Horizon, vì máy có thể đạt được đến tận 150 FPS trong game. Không những tản nhiệt tốt, nếu bạn là một streamer hay đơn giản là ngồi chơi với bạn bè thì sẽ thực sự thích mắt với bàn phím RBG tùy chỉnh theo ý muốn, đi kèm với đó là Công nghệ NVIDIA DLSS cho tăng hiệu suất chơi game với chất lượng hình ảnh không giảm sút, cho bạn thoải mái Apex Legends hàng giờ đồng hồ mà không chán hay lo lắng về hiệu năng máy.​

1685090166736-png.18686

Valorant

Đây là game bắn súng góc nhìn thứ nhất mới ra mắt của Riot Games, kết hợp giữa Counter Strike và Overwatch. Trong game này, bạn sẽ phải có kỹ năng bắn súng tốt và biết cách sử dụng các kỹ năng của các nhân vật. ROG Strix SCAR 15 sẽ giúp bạn có được lợi thế khi chơi Valorant, vì bạn sẽ có thể theo dõi được các đối thủ di chuyển nhanh và phản ứng kịp thời. Bạn cũng sẽ không bị giật lag hay mất khung hình khi chơi game này, vì máy có thể duy trì được trên 200 FPS trong game. Hơn thế nữa, máy còn cung cấp cho bạn một chiếc màn hình lớn hơn bao giờ hết, mọi mục tiêu hoàn toàn nằm trong tầm thị giác của anh em. Bạn chắc chắn sẽ sung sướng vô cùng khi đua rank trên chiếc ROG Strix SCAR 15. 100% là Valorant đã ôm hết mọi chức năng tốt nhất của em laptop lên màn hình rồi!!​

1685090166830-png.18688

Counter Strike Global Offensive

Đây là game bắn súng góc nhìn thứ nhất kinh điển của Valve, đã tồn tại từ hơn 20 năm qua. Trong game này, bạn sẽ phải có kỹ năng bắn súng xuất sắc và biết cách phối hợp với đồng đội. ROG Strix SCAR 15 sẽ cho bạn cơ hội để thể hiện khả năng của mình trong CS:GO, vì bạn sẽ có được hình ảnh rõ ràng và chi tiết trong các tình huống quan trọng. Bạn cũng sẽ không bị thiệt thòi khi chơi online với các người chơi khác, vì máy có thể duy trì được trên 300 FPS trong game. Chẳng cần phải nói gì thêm khi yếu tố chính xác tuyệt đối chính là yếu tố tiên quyết trong tựa game e-sport huyền thoại này rồi. Nhưng với những tính năng đã được tích hợp vào chiếc laptop của chúng ta, trải nghiệm “cảnh sát bắt cướp” của các bạn sẽ được tối ưu hóa hoàn toàn với ROG Strix SCAR 15. Đến tận 300 FPS lận cơ mà, thách 1 đấu 5 như S1mple luôn các anh em.​

1685090166942-png.18687

Bạn đã biết được một số trò chơi có thể tối ưu màn hình 240Hz của ROG Strix SCAR 15 rồi đấy. Ngoài ra, bạn cũng có thể chơi được nhiều tựa game khác với hiệu suất cao trên chiếc laptop này. Hãy nhanh tay sở hữu ROG Strix SCAR 15 để có được trải nghiệm chơi game tuyệt vời nhất!​

DEAL CỰC SỐC

Ngoài ra, mình còn đem đến cho bạn thêm một tin vui khi mua laptop gaming tại ASUS:​
  • Chương trình khuyến mại tháng 5 trên ASUS Store từ ngày 12/05 - 31/5 khi mua một số dòng laptop Gaming nổi bật trong tháng. Áp dụng mã voucher sau để được giảm ngay 1,000,000đ: ASUSROGHE23 (Số lượng voucher và sản phẩm có hạn)
  • Tặng ngay tai nghe ROG Delta S Core cực cool trị giá 2,290,000đ khi mua laptop ROG RTX 3070Ti, 3080 và 3080Ti. Thời gian áp dụng từ 20/03 - 30/06 hoặc tới khi hết quà.​

Last edited:

Facebook Comment