CÁCH ẨN NỘI DUNG NGẬP TRÀN NEWFEED LÀM PHIỀN BẠN

Vũ Hoàng Vũ Hoàng
Khi có 1 vấn đề gì đang nổi đình nổi đám thì nó sẽ ngập tràn thông tin, tin tức trên facebook, newfeed của bạn. Ví dụ như gần đây là vấn đề về CEO Nguyễn Phương Hằng. Tuy nhiên nếu bạn là người không quan tâm những vấn đề này thì nó lại trở thành điều khó chịu, cảm thấy bị làm phiền. Bài viết này sẽ chia sẻ cho các bạn 1 mẹo cực kì đơn giản để dọn dẹp hết tất cả tin liên quan trên newsfeed.

screenshot-135-png.13861

Social Fixer trên trình duyệt google chrome cho phép bạn lọc, ẩn các bài viết trên facebook liên quan đến một chủ đề bất kì mà bài post đó đang nói đến. Nhờ vậy bạn có thể chặn hoàn toàn hay làm newsfeed của mình trở nên thông thoáng hơn. Đáng tiếc là công cụ này mới chỉ có trên laptop, máy tính.

screenshot-144-png.13862

Đầu tiên, bạn mở trình duyệt Google Chrome và tải công cụ Social Fixer tại đây.

screenshot-136-png.13863

Kể từ bây giờ, mỗi khi vào trang facebook bạn sẽ thấy biểu tượng của Social Fixer như hình bên dưới.

screenshot-138-png.13864

Nhấn vào, chọn Social Fixer Options hoặc dùng tổ hợp phím Ctrl + Shift + X.

screenshot-139-png.13865

Bây giờ bạn chọn qua thẻ Hide posts và nhập từ khóa về chủ đề bạn muốn ẩn bài viết. Ví dụ: mình đang muốn ẩn bài viết về CEO Nguyễn Phương Hằng thì mình nhập những từ khoá liên quan đến CEO này, nhập càng chi tiết thì chủ đề của bạn sẽ ẩn hầu như là hoàn toàn, nhưng nhập quá nhiều những từ khoá chung chung cũng khiến những bài viết không liên quan tới chủ đề bạn muốn ẩn có từ khoá đó cũng ẩn luôn. Thế nên bạn chỉ nên nhập những từ khoá thật sự liên quan đến chủ đề bạn muốn ẩn mà ít phổ biến và chung chung nhất nhé.

screenshot-140-png.13866

Như vậy là xong, bạn refresh trang và có thể lướt thử newfeed để xem các bài viết liên quan đã được ẩn hết chưa.

screenshot-141-png.13867
screenshot-142-png.13868

Tất nhiên bạn vẫn có thể nhấn để xem nội dung bên trong.

screenshot-143-png.13869

Bạn có thể vào lại mục Hide Posts xóa các từ khóa đó để tiếp tục nhận thông tin.
Mình mong qua bài viết này có thể giúp các bạn ẩn đi những bài viết mình không mong muốn có thể làm phiền bạn.
Hoàng Vũ

Last edited:

Facebook Comment