ZenUi 4.0 Trên Zenfone 4 Max Pro Có Gì Mới!

Kudo Kudo
ASUS chuẩn bị ra mắt giao diện ZenUI 4.0 Cho Zenfone 4 Max Pro. Giao diện này mình đánh giá cao về những nổ lực của ASUS dành cho thiết bị điện thoại ZenFone.

ZenUI 4.0 thật sự làm mình ấn tượng, thay vì trước đây chỉ là những update nhỏ thì lần này ZenUI 4.0 thay đổi hoàn toàn. Cho cảm giác dùng mượt mà, thông minh hơn các phiên bản trước và đặt biệt hơn là giao diện cũng đẹp hơn rất nhiều. sau đây mình sẽ điểm qua một số cái mới của ZenUI 4.0
Những Thay Đổi Lớn
Giao diện cài đặt trên ZenUI 4.0 phẳng hơn, trực quan và đơn giản nhưng đẹp và dễ tìm kiếm

full?lightbox=1
Nhân đôi ứng dụng
Hai tài khoản, một ứng dụng, không hề khó!
Nếu bạn muốn tách riêng công việc của và cuộc sống cá nhân với hai tài khoản trên cùng một nền tảng mạng xã hội hoặc nhắn tin, hoặc nếu bạn muốn tăng điểm số trò chơi bằng cách điều khiển nhân vật thứ hai để giúp bản thân hoặc nhóm của bạn, ZenUI 4.0 có thể giữ hai tài khoản luôn bật Với hai Ứng dụng, mà không cần phải đăng nhập và đăng xuất.
Giao diện mới
Chi tiết nhỏ, hình ảnh tuyệt vời
Hãy để màn hình của bạn trở nên sống động với các hình nền động duyên dáng và sinh động. Hoặc đắm mình trong những câu chuyện trực quan về những chủ đề sống mới khi những hình ảnh thay đổi trong suốt cả ngày.

Các tính năng mới trên ZenUI 4.0
Bao gồm các ứng dụng mới như: Nhân đôi ứng dụng, Đánh dấu trang thông minh, Trợ thủ cho gamer là Game Genie, Tính năng SOS để gởi vị trí của bạn cho người thân, hoặc gọi các số khẩn cấp . Ngoài ra còn có các chế độ như Chế độ đơn giản, Chế độ trẻ em.

full?lightbox=1

Về phần camera, Với ZenUi 4.0 thi bạn đã có chế độ chân dung (Portrait), tuy chỉ là xóa phông bằng phần mềm nhưng tỏ ra khá hiệu quả và có cả trên Camera trước và sau.

Một Số Hình Ảnh So Sánh Của ZenUi mới và cũ trên Zenfone 4 Max Pro

full?lightbox=1

full?lightbox=1

full?lightbox=1
Bản Cập nhật ZenUi 4.0 trên Zenfone 4 Max Pro sẽ sớm được đẩy xuống cho người dùng, Anh em hãy cùng chờ đợi sự thay dổi lớn này nhé!

Last edited by a moderator:

Facebook Comment