Zenfone Max Pro M1 - Tắt nguồn khi sạc qua đêm??

Kudo Kudo
Hiện tại mình nhận được 3-4 Case trên các group Zenfone là Zenfone Max Pro M1, sau khi sạc qua đêm và hôm sau tự động tắt nguồn, phải giữ nút nguồn để khởi động lại.

bug-png.1083

Sau khi check trực tiếp với các bạn (các bạn thật sự bị vấn đề trên) về phiên bản FW và nhận thấy có vấn đề đó trên 1 số thiết bị (trên fw 311, 316)
Mình đã gởi câu hỏi đến ASUS Viet Nam và nhân được thông tin là xung đột phần mềm ở 1 số máy và sẽ có bản cập nhật để fix vấn đề này, thông tin bản cập nhật có số hiệu 318 sẽ gởi đến các bạn vào sớm nhất là ngày 20/7
Đây quả là 1 tin vui vì ASUS đã action khá nhanh và lắng nghe người dùng, mặc dù số lượng rất ít thiết bị gặp phải vấn đề này.
Vậy anh em hãy chờ bản cập nhật 318 nhé!

Update: Theo thông tin minhg nhận được thì bắt đầu 3H chiều nay sẽ bắt đầu có cập nhật này cho anh em
Và được gởi theo từng đợt nên sẽ có bạn nhận Fota trước bạn nhận sau.

Note: Có vấn đề về thiết bị, hãy tạo bài viết trong Zentalk hoặc comment bên dưới, mình sẽ hỗ hợ các bạn nhanh hơn và không bị trôi bài của các bạn.

Attachments

Last edited:
24/7/17
82
47
18
ASUS càng ngày càng lắng nghe công động, không uổng công mình vẫn dùng ASUS. iu đấy

phải nhanh thì mới lấy được niềm tin của cộng đồng chứ lị

18/7/18
59
67
18
34
Luôn luôn lắng nghe và tiếp thu ý kiến cộng đồng

1. Lê Minh Phát TIME
    Món quà bất ngờ từ asus ..cám ơn asus và ad đã tạo sân chươi vui vẻ và bổ ích cho ae zenfan
15/5/18
29
8
8
25
giao diện thuần gg chán quá nhất là ko có khóa và ẩn ứng dụng

1. Tieu Bao TIME
    Căn bản dùng android thuần thì k bị ứng dụng rác bất kì xen vào dễ dàng sử dụng hơn nhé.
19/7/18
2
0
1
28
Mình vừa bị xong. Mong asus sớm khắc phục

1. tranvu1996 TIME
    Đúng rồi bạn ơi mình cắm sạc để đó rồi mấy tiếng sau thì nó tự tắt nguồn luôn
  2. Nguyên Tiến Đồng TIME
    check xem có bản cập nhật 318 chưa bạn, bản cập nhật này hình như fix các vấn đề mà bạn đang nói.
26/8/18
3
0
1
29
mình cũng bị như vậy, mua máy hôm thứ 2 đến hôm nay thứ 7, bị tổng cộng là 2 lần.
thực ra máy chạy ngon lành không vấn đề gì hết, chơi game đúng trâu bò luôn, chỉ có mỗi vấn đề tự động tắt nguồn khi cắm sạc qua đêm.
sáng dậy trễ do tắt nguồn không báo thức được.
giờ phải làm sao?

1. Liinhleo TIME
    Bản kiểm tra xem bản cập nhập hiện trong máy đã lên 318 chưa! Nếu chưa thì nhấn ktra cập nhập mới nhất rồi tải xuống nhé!
  2. ZENNY TIME
    bạn vào cập nhật phiên bản mới nhất nhé
26/8/18
3
0
1
29
nhấn vào cập nhật phần mềm thì không có gì cần để cập nhật ạ

26/8/18
8
3
3
27
Cho mình hỏi, là máy hỗ trọ đến QC bao nhiêu, 2.0 hay 3.0 ?

Facebook Comment