Thảo luận lỗi Wi-Fi nghiêm trọng gặp phải ở bản cập nhật 318 và 337

7/11/18
20
5
3
27
Chào Mọi người! Mình mới mua máy Thấy mọi người bảo bản 318 ổn định nên cũng up lên luôn, nhưng khi TEST LIÊN QUÂN bằng wifi máy bắt wifi yếu, Ping không ổn định, Ping cao dẫn đến không thể dy chuyển dc, mình đành dùng 4G chơi thì Ok nhưng chơi 4G sẽ rất hao Pin.
khi mình cập nhật lên bản mới nhất 337 thì tình trạng Ping cao chơi Liên Quân vẫn không khắc phục. rất Mong ASUS lắng nghe sửa lỗi này.
mất niềm tin rồi, t sẽ bỏ qua, ko mua máy ASUS thêm lần nào nữa!

các bạn nên nhớ mình đang nói về Ping, chứ không phải tốc độ dowload hay upload, nhiều bạn đọc status này thấy máy mình bắt wifi cũng ok đấy tưởng Mình bảo sai. Còn Ping là gì các bạn chơi game online sẽ để ý đến, ko biết Google sẽ biết ngay.

-----
Update : Chú ý cách đặt title sao cho dễ nhìn bạn nhé !
ZENNY

Last edited by a moderator:
  1. Hồng Lĩnh TIME
    bác nên để rom gốc. vì rom cập nhật trên diễn đàn là ko phải rom asus phát hành chính thức cho người dùng. còn về game lag, do một phần cpu SD 636, bác muốn chơi game mượt thì nên mở tăg tốc phần cứng thì máy mới chơi ngon dc.
  2. Kudo TIME @shane iT
    Chào Mọi người! Mình mới mua máy Thấy mọi người bảo bản 318 ổn định nên cũng up lên luôn, nhưng khi TEST LIÊN QUÂN bằng wifi máy bắt wifi yếu, Ping không ổn định, Ping cao dẫn đến không thể dy chuyển dc, mình đành dùng 4G chơi thì Ok nhưng chơi 4G sẽ rất hao Pin.
    khi mình cập nhật lên bản mới nhất 337 thì tình trạng Ping cao chơi Liên Quân vẫn không khắc phục. rất Mong ASUS lắng nghe sửa lỗi này.
    mất niềm tin rồi, t sẽ bỏ qua, ko mua máy ASUS thêm lần nào nữa!
    Cần xác định nguyên nhân do đâu bác à, đầu tiên là lên fw mới nhất đi -337
    sau đó test lại. mấy bác dưới choi bt thì ko phải lỗi phổ biến do máy
  3. shane iT TIME @Kudo
    Cần xác định nguyên nhân do đâu bác à, đầu tiên là lên fw mới nhất đi -337
    sau đó test lại. mấy bác dưới choi bt thì ko phải lỗi phổ biến do máy
    Trên diễn đàn zentalk ấn độ hẳn 1 TOPIC rất nhiều bạn bị lỗi ping yếu chơi game online bằng wifi, nên nhớ mình nói về ping không nói về tốc độ dowload, hay upload.
23/8/18
100
43
28
26
T dùng bản 337chơi pubg wifi có bị j đâu ta ping 40-60ms thôi...mình còn dùng wifi dãy trọ nữa...

1. shane iT TIME
    mình so với máy XIAOMI MI4 BẠN À, Máy mi 4 chơi bình thường, máy này Ping cao ko chơi dc
7/8/18
34
11
8
33
m bản 337 cũng bình thường, dùng chơi wifi ổn định mà.
Bạn thử các wifi chổ khác chưa. Thử khởi động lại xem sao.

1. shane iT TIME
    trời ạ, mình up mới cả rom còn ko dc, mình dân iT đây, lỗi phần cứng thì mình chịu, bạn nào mua ASUS M1 chú ý vấn đè Ping cao này

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
Nếu đắn đo thì bạn có thể downgrade hoặc đợi bản update sắp tới, nếu tình hình cải thiện thì do FW còn không thì do nhiều yếu tố khác chẳng hạn : máy bạn đag ở ưu tiên mạng thấp hơn, đang có ứng dụng chiếm băng thông đang chạy,.. ?!

2/11/18
3
1
1
25
Wifi thiệt tệ, tưởng là đã khắc phục được rồi, ai dè cũng vậy, thật tệ, cục wifi kế bên mà cứ mất kết nối hoài .

9/8/18
38
27
18
30
Đúng r. Wifi con này thật sự rất tệ, nó cứ chập chờn kiểu gì ấy chứ ko phải yếu. Mình có 2 đt so sánh thấy rõ luôn. Ngồi cùng 1 chỗ ping con m1 này đỏ lè lag nhiều khi ko di chuyển đc, trong khi con nova 2i cũ của mình ping xanh ngon ơ. Cái wifi chập chờn này phải chơi game onl nhiều mới thấy rõ chứ ko phải cứ dùng mấy cái app speedtest đo tốc độ download upload thấy nó bt mà bt đc.
P/s: khi nào mới có android 9 cho em nó đây asus ơi. Mình chủ yếu mua con này vì nó chạy android thuần nghĩ đc cập nhật nhanh -_-

Facebook Comment