[ROM-CUSTOM] PIXEL EXPERIENCE ANDROID 10 Q Beta-Offcial CHO MAX PRO M1

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào anh em , đến hẹn ta lại lên . Nay mình sẽ chia sẽ các bạn một bản ROM dựa trên nền tảng Android mới nhất Android Q dành cho Max Pro M1 . Vì đây là phiên bản beta nên có thể xuất hiện một hay hai lỗi ngoài ý muốn , nên anh em cân nhắc trc khi UP để tránh những lời comment không được tốt .

Asus-max-pro-m1-Custom-rom.jpg?fit=1280%2C720&ssl=1

THÔNG TIN PHIÊN BẢN

Phiên bản Android : 10.0
Dev build : @BabluS
Thanks to @nashdgr8 @coder6174 @P53mutant @luckyjakhar @helios_engine @Sid876 for testing

NHỮNG TÍNH NĂNG ĐANG LÀM VIỆC

Magisk làm việc ở bản mới nhất
Bluetooth
Audio
Camera
Hầu hết mọi thứ đều hoạt động

CÁCH CÀI ĐẶT

YÊU CẦU : MÁY BẠN ĐANG Ở FIRMWARE STOCK ANDROID PIE CỦA ASUS TỪ 056 TRỞ LÊN
Bước 1:
Các bạn phải Unlock Bootloader . Nếu chưa, xem hướng dẫn tại ĐÂY
Bước 2: Điện thoại của bạn phải được ROOT và cài TWRP Recovery . Nếu chưa xem hướng dẫn sau (Nếu làm rồi cái nào thì bỏ qua không cần làm lại nhé ):
  • Hướng dẫn Root tại ĐÂY
  • Hướng dẫn cài TWRP tại ĐÂY
Bước 3: Vào TWRP , nếu chưa biết thì các bạn làm theo cách sau :
  • Tắt nguồn hoàn toàn
  • Giữ phím nguồn + phím giảm âm lượng .
  • Đến khi điện thoại rung 1 cái thì buông phím nguồn , chỉ giữ phím giảm âm lượng cho đến khi vào được TWRP
  • Lưu ý : Nếu các bạn vào TWRP bị yêu cầu mật khẩu thì làm theo hướng dẫn tại ĐÂY . Còn không bị thì bỏ qua bước này nhé .
Bước 4: Các bạn download các file bên dưới về và chép vào bộ nhớ trong điện thoại .

LƯU Ý

• ROM đã có gapps , không cần flash thêm
  • Bản build này ko cần cài TWRP hỗ trợ Android Q , các bạn flash bằng TWRP 3.3.1 như bình thường .

HÌNH ẢNH

Last edited:
31/8/18
102
16
18
38
Bản ROM này có cử chỉ vuốt 2 bên cạnh máy để back trở về ko vậy bạn?

31/8/18
102
16
18
38
Cảm nhận bạn đầu thấy sao hát bạn? Đang ngồi kéo về, chắc tầm tối nay là có hàng mới để chơi...hii

1. nguyenhung9x TIME
    Nhìn bài viết những gì đang làm việc là bạn biết rồi , còn trải nghiệm thì mình chưa có times rảnh để test , mình nghĩ nó ok đó bạn , vì changelog nó ko có lỗi
24/5/19
2
0
1
31
Mới test lúc sáng... Sóng đt chập chờn lúc có lúc mất..chiến game liên quân ko lên nỗi fps 58
Mọi thứ ok

31/8/18
102
16
18
38
Mình đang dùng rom Miui 10, chơi game đang phê quá. Ko biết cài bản androi Q này chiến game có ngon lành ko nhỉ??? Bác nào cài rồi cho ae xin ít nhận xét với ạ.

31/8/18
102
16
18
38
Chẹp chẹp...hay là ngồi chờ bản androi Q chính thức nhỉ. Vẫn chưa có đủ động lực để lên Q beta hic hic.

4/6/19
180
33
28
27
Bác cho em xin twrp 331 vs ạ

23/8/18
100
43
28
26
rom khá mượt...nhưng có 1 vấn đề lớn ở đây là máy hay bị đơ sau đó bi tắt màn hình (ko phải sập nguồn) bấm nuots nguồn hay làm j cũng ko sáng màn...lấy đt khác gọi vào vẫn có cuộc gọi nhỡ...nhưng máy ko phản hồi j hết phải khởi động lại máy...nhưng vẫn bị lặp lại vấn đề đó

Facebook Comment