ROG Zephyrus M GU502GU-AZ089T máy nóng

1/6/20
2
0
1
Mình mới mua laptop ROG Zephyrus M GU502GU-AZ089T cho công việc freelancer. Do cấu hình phù hợp công việc nên mình chọn dòng laptop gaming này. Tuy nhiên mới sử dụng mà máy đã nóng rất nhanh, các tác vụ bình thường (bật chrome ~ 20 tabs) nhiệt độ đo được đã 60degC.

Các bạn có kinh nghiệm thấy nhiệt độ như thế có vấn đề gì không nhỉ?

1. Phú© Anh TIME @haihoang
    Mình mới mua laptop ROG Zephyrus M GU502GU-AZ089T cho công việc freelancer. Do cấu hình phù hợp công việc nên mình chọn dòng laptop gaming này. Tuy nhiên mới sử dụng mà máy đã nóng rất nhanh, các tác vụ bình thường (bật chrome ~ 20 tabs) nhiệt độ đo được đã 60degC.

Các bạn có kinh nghiệm thấy nhiệt độ như thế có vấn đề gì không nhỉ?
    bạn đo nhiệt độ bằng phần mềm nào vậy?
    Nếu 60 độ C là nhiệt của CPU hoặc GPU thì đây là mức nhiệt độ rất rất bình thường bạn nhé, chưa kể đây vẫn còn là mức nhiệt độ lý tưởng đó bạn
  2. haihoang TIME @Phú© Anh
    bạn đo nhiệt độ bằng phần mềm nào vậy?
    Nếu 60 độ C là nhiệt của CPU hoặc GPU thì đây là mức nhiệt độ rất rất bình thường bạn nhé, chưa kể đây vẫn còn là mức nhiệt độ lý tưởng đó bạn
    Mình dùng Core Temp và HWMONITOR để so sánh bạn ạ.
    Nhiệt độ của CPU theo phần mềm hiển thị, nếu đúng ở nhiệt độ này là bình thường thì có khả năng hơi nóng phả ra ảnh hưởng tới phần vỏ máy. Vì mình nhận thấy ở khu vực bàn phím khá nóng (phần vỏ laptop làm bằng hợp kim).

Facebook Comment