Lưu ý gì trước khi relock bootloader cho ASUS ROG Phone 5/5s

nguyenhung9x nguyenhung9x

Xin chào anh em , nay mình xin chia sẻ một chút về những điều cần lưu ý trước khi relock bootloader cho ASUS ROG Phone 5/5s để tránh trường hợp như treo máy , brick máy. Nhiều anh em tài chính eo hẹp nên ngại mướn dịch vụ nên tự thao tác một mình.

Không relock bootloader trong khi phone đã root

Khi lock bootloader trong khi điện thoại đã được root, file boot.img sẽ không thể xác minh được hệ thống khởi động. Và chúng ta không thể flash boot.img gốc khi đã relock.

Relock bootloader sẽ không khắc phục được các vấn đề. Nó sẽ cho phép bạn sử dụng các ứng dụng kiểm tra bộ nạp khởi động đã mở khóa mà không cần bất kỳ sửa đổi bổ sung nào.

Nếu anh em vẫn muốn relock bootloader, hảy đảm bảo rằng thực hiện các thao tác dưới đây:
1. Bạn đã khôi phục file boot.img / vendor_boot.img và điện thoại hoạt động bình thường chưa?
2. Bạn đã sao lưu dữ liệu quan trọng lại chưa?
Sao chép mọi thứ bạn muốn giữ vào máy tính hoặc thiết bị lưu trữ USB-C. Các ứng dụng và cài đặt có thể được sao lưu bằng cách bật tùy chọn Google Backup
  • Mở cài đặt
  • Chọn Google
  • Chọn Sao lưu
  • Chọn Sao lưu ngay bây giờ
  • Chờ cho quá trình sao lưu hoàn tất
3. Bạn đã flash firmware raw và đảm bảo rằng điện thoại và các bản cập nhật hoạt động bình thường chưa?
4. Bạn đã thực hiện khôi phục cài đặt gốc và đảm bảo điện thoại hoạt động bình thường chưa?
  • Mở cài đặt
  • Chọn hệ thống
  • Chọn Reset options
  • Chọn Erase all data (factory reset) - Xóa tất cả dữ liệu
Khi bạn đã thực hiện các bước trên, bây giờ bạn đã sẵn sàng để relock bootloader.
Mã:
fastboot oem asus-csc_lk

Last edited by a moderator:

Facebook Comment