Lỗi đen màn hình khi vừa cập nhật

12/6/19
4
0
1
23
Lúc đầu em dùng điện thoại rất bình thường chơi game lướt web v.v. rất mượt và bình thường thì thấy lâu r chưa update hệ thống nên em vô cập nhật hệ thống và cập nhật được 1 lúc thì xong khi update xong em mở điện thoại lên và vuốt lên để mở khóa thì bị đen màn hình nhưng khi em thử dung vân tay mấy vẫn mở lên rất bình thường vẫn chơi game mượt lướt Facebook coi YouTube cực kì bình thường nên em đã thử khởi động lại và vẫn bị đen khi vuốt lên nhập pass lúc đó em thuộc màn hình nên thử bấm vài lần thì đúng pass và vẫn lên hình bình thường nhưng em quen nhập pass chứ em không quen dùng vân tay. Mong các giáo sư chỉ em cách khắc phục.
P/s: Em cập nhật từ 8.1.0 lên 9.0

Last edited:
12/6/19
1
0
1
33
Em cũng vừa update xong.Vừa mua máy mấy hôm cũng không vọc vạch gì xài bo thôi.Trước update chơi liên quân bật được fps cao update xong cái mất luôn không bật được nữa.Bác nào chỉ em với

12/6/19
4
0
1
23
@ZENNY Bác biết gì ko chỉ tụi em với :((( Vuốt lên bấm pass mà cứ vuốt lên là đen kéo xuống lại hết chỉ dùng đc vân tay (ko cài khuôn mặt nên ko biết dùng mặt đc ko) khó chịu ghê....

1. ZENNY TIME
    Bạn vào cài đặt - > Sao lưu và đặt lại - >Khôi phục cài đặt gốc (sẽ mất dữ liệu nhé)
12/6/19
4
0
1
23
Mình và bạn mình đều dùng Asus Zenfone Max Pro M1 nhưng chỉ máy của mình bị lỗi này mặc dù cả 2 đều cập nhật lên 9.0, và tất cả đều bth đối với máy mình trừ phần nhập pass đó.
Khi vuốt lên để nhập pass thì đen thui nhưng dùng vân tay vẫn được
Mình không nhập pass đc nên đã chuyển qua phần máy ảnh và ấn nút thoát thì nó mới chuyển lại qua phần nhập pass NHƯNG CÓ BÀN PHÍM
@ZENNY Liệu mình có nên đi bảo hành?

1. ZENNY TIME
    Nếu bạn gần trung tâm bảo hành thì nên đi sớm cho khoẻ nhé . Còn không mình chỉ vài cách nhưng hơi phiền ^^

Facebook Comment