Hướng dẫn Unlock Bootloader Max Pro M1

ZENNY ZENNY
Hướng dẫn Unlock Bootloader Max Pro M1 - How to Unlock Bootloader Max Pro M1
Mình cũng đã từng viết bài hướng dẫn Unlock Bootder rồi cơ mà viết chung nhiều thứ vào một bài thì khá là rồi cho các bạn nên hôm nay mình sẽ tách riêng từng thao tác. Và cụ thể ở bài này là hướng dẫn Unlock Bootloader Max Pro M1.

Bước 1: Bật USB Debugging . Hướng dẫn tại :http://zentalk.vn/threads/huong-dan-bat-usb-debugging-tren-zenfone-max-pro-m1.851/
Bước 2: Cài đặt Driver & ABD cho máy tính :http://zentalk.vn/threads/huong-dan...noi-voi-may-tinh-tren-zenfone-max-pro-m1.929/
Bước 3: Vào chế độ Fastboot bằng cách:
  • Tắt nguồn hoàn toàn
  • Giữ phím nguồn + tăng âm lượng.
  • Đến khi điện thoại rung lên thì buông phím nguồn chỉ giữ phím tăng âm lượng cho đến khi màn hình hiện dòng chữ
Bước 4: Cắm cab kết nối điện thoại với máy tính
Bước 5 : Download file này (Link Download) về và giái nén ->ta được mục unlock và click để chạy file unlock.cmd

1535123190965-png.1720
Bước 6 : Sau khi chạy unlock.cmd xong thì các bạn khởi động lại máy, nếu màn hình điện thoại xuất hiện như hình dưới là thành công !

Last edited by a moderator:
8/9/18
18
15
3
35
bạn cho mình hỏi sau này lock lại bootloader thì có còn giữ đc bảo hành hay ko, hay là chỉ cần unlock bootloader là sẽ mất bảo hành như các hãng khác

1. ZENNY TIME @big chimney
    bạn cho mình hỏi sau này lock lại bootloader thì có còn giữ đc bảo hành hay ko, hay là chỉ cần unlock bootloader là sẽ mất bảo hành như các hãng khác
    Bạn unlock mà không can thiệp quá sâu hệ thống vẫn còn BH nhé
  2. big chimney TIME @ZENNY
    Bạn unlock mà không can thiệp quá sâu hệ thống vẫn còn BH nhé
    Cám ơn bạn!
    Cụ thể như nào ha bạn. Ví dụ mình unlock bootloader, cài TWRP
    1. sau đó root rom stock
    2. Flash custom rom hoặc custom kernel
    Sau đó lock lại bootloader, flash lại rom stock unmodified
    Trong 2 trường hợp trên trường hợp nào sẽ mất bảo hành. Cám ơn bạn giải đáp giúp mình. Mình mới lấy máy, ngứa ngáy chân tay muốn root vọc nhưng sợ mất bảo hành nên đang phân vân.
  3. ZENNY TIME @big chimney
    Cám ơn bạn!
    Cụ thể như nào ha bạn. Ví dụ mình unlock bootloader, cài TWRP
    1. sau đó root rom stock
    2. Flash custom rom hoặc custom kernel
    Sau đó lock lại bootloader, flash lại rom stock unmodified
    Trong 2 trường hợp trên trường hợp nào sẽ mất bảo hành. Cám ơn bạn giải đáp giúp mình. Mình mới lấy máy, ngứa ngáy chân tay muốn root vọc nhưng sợ mất bảo hành nên đang phân vân.
    Chỉ nên flash rom cook ko nên flash kernel nhé., vì kernel gốc khó tìm lại được đó bạn đã tác động đến sâu trong hệ thống rồi nguy cơ mất bảo hành cao
3/10/18
2
5
1
27
khởi động lại máy là tắt nguồn mở lại màn hình chính luôn là sao ạ

1. wimteam TIME
    sau khi unlock bootloader thành công, cứ để nó tự động reset . Nó sẽ xóa dữ liệu và đưa máy về trạng thái xuất xưởng
23/8/18
100
43
28
26
relock có lấy lại được bảo hành không bác

1. ZENNY TIME
    Nếu bác unlock mà khôn g can thiệp sâu hây hư hỏng nặng thì vẫn dc bảo hành bình thường (kinh nghiệm của mình là vậy )
16/10/18
1
2
3
35
Chào bác
Mình muốn cài rom nên cũng thử Unlock để cài TWPR
Mình đã làm theo các hướng dẫn như bác, cài đầy đủ driver (ADB , Intel , ADB cho win 7,, bật Gỡ Lỗi . Giao thức đã thử cả 2 lựa chọn là Đang Sạc và Truyền Dữ Liệu
Vào Fast Boot rồi cắm kết nối máy tính . Chạy unlock.cmd máy khởi động lại xóa hết về ban đầu
Nhưng không thể Unlock đc
Nói đúng hơn chỉ đưa máy về trạng thái ban đầu chứ ko có gì khác. Mình làm đi làm lại mấy lần rồi mà cũng chỉ như vậy . Bác biết vấn đề nằm ở đâu không chỉ giúp mình với
Thank

28/11/18
5
2
3
32
có bác nào có link hướng dẫn về stock không , cho mình xin với ?

7/3/19
1
0
1
59
Các bạn ơi! Mình vừa mới Unlock Boot Loader xong. Khi khởi động lại, nó đưa ra cảnh báo như Hình mà bạn Zenny đã đăng ở trên. Bây giờ mình muốn Lock lại như ban đầu thì làm thế nào nhỉ? Các bạn hướng dẫn cho mình với nhé! Cám ơn các bạn nhiều!

17/4/19
4
3
3
26
em làm như trên đến khi click vào unclock thì nó chỉ hiện vậy và điện thoại ko xảy ra chuyện j hết
1555580758322-png.6383

1. nguyendong47 TIME
    bạn ơi mình cũng bị, bạn tắt nguồn, nhấn giữ nút nguồn + phím tăng âm lượng, kết nối điện thoại với máy tính, vào Manage, tìm chỗ có asus mà nó hiện dấu than ý, ấn update driver tự động, xong mới được nhé
  2. linhcdct TIME
    driver asus em cài đầy đủ cháy xong máy vẫn bình thường
    trong laptop driver cài vào đc luôn rồi ạ
  3. nguyendong47 TIME
    ở bước Fastboot, bạn làm đến bước ấy rồi vào máy tính kiểm tra lại nhé, lúc mình làm hình như nó có 2 mục cơ, phải update cả 2

Facebook Comment