[Hướng Dẫn] Unlock Bootloader, Cài Recovery và Root

19/7/18
14
13
3
30

Unlock-Bootloader-Install-TWRP-Recovery-and-Root-Asus-Zenfone-Max-Pro-M1.jpg

Dữ liệu sẽ bị xóa hoàn toàn sau khi Unlock Bootloader, các bạn cân nhắc bảo quản dữ liệu nhé.

Unlock Bootloader:
Bật Tùy chọn nhà phát triển: Vào Cài đặt > thông tin nhấp nhiều lần vào Số phiên bản, out ra vào tùy chọn NPT bật USB Debugs lên, cắm cáp kết nối máy tính cho nó nạp driver, chờ khoảng 5-10p nạp xong, tắt máy bấm giữ Volume + và Nguồn cho đến khi hiện lên Fastboot
Tải file này về: Link
Cắm cáp vào máy tính và chắc chắn máy đã nhận driver xong, kiểm tra trong Manager, click chuột phải vào My Computer hoặc This PC win10, chọn Manager, chọn tab Devices Manager thấy phần Android ô kế bên là ok.
Giải nén và chạy Unlock.cmd trong thư mục vừa giải nén, chờ máy reset lại.
Vậy là đã unlock được bootloader.

Cài Recovery:
Sau khi unlock boot và máy thiết lập lại xong, về lại Fastboot (Volume + và Nguồn)
Tải TWRP hoặc Redwolf Recovery tùy thích, bỏ vào thư mục unlock giải nén ở bên trên, cũng trong thư mục đó, chọn vùng trống nhấn Shift + Chuột Phải chọn Open Command...
Hiện lên hộp thoại CMD.
Với TWRP gõ:
Mã:
fastboot flash recovery twrp-3.2.2-0-20180709-X00TD.img
Với Redwolf Recovery:
Mã:
fastboot flash recovery RedWolf-027-Unofficial-X00TD-20180522.img
Để copy và paste đoạn code ở trên vào CMD nhanh thì click chuột phải trong ô CMD và chọn paste, Ctrl+V không có tác dụng nhé.

Vậy là đã cài được Recovery. Để vào recovery, khỏi cần tắt máy, ở trạng thái fastboot bấm Volume - và Nguồn đến khi máy tắt và lên lại thì thả ra.

ROOT:
Tải file Magisk này về bỏ vào thẻ nhớ,
Mở Recovery đã cài ở trên vào Mount tick chọn vào ô Micro SD Card, back ra vào Install > chọn file Magisk vừa tải và Flash. Reset và tận hưởng.

Nguồn: XDA

Attachments

Last edited by a moderator:

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
cảm ơn bạn đã đóng góp, mình sẽ thí nghiệm và đưa bài này ra home

cài đặt được google pixel camera ko bác?

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
google camera phải root mới cài đc, nghe vậy đó bác Giang

1. giangvo200837 TIME
    Có source apk cho máy mà, để tối tìm thử chứ bt không quan tâm nhiều camera:D
  2. Shinichi Kudo TIME
    bác Giangvo có update gì không nhỉ, đang chán cực chán với cái UI trên zenfone max pro M1. cam ok mà cái giao diện xài nó phát chán
1/1/19
8
2
3
24
mình không thể mở Recovery không biết là lỗi gì mình đã Unlock BootloaderCài Recovery bạn có thể giúp mình không.

Attachments

Facebook Comment