Hướng dẫn mua hàng trên CH Play bằng vân tay trên Zenfone

Kenn Kenn
Hướng dẫn kích hoạt tính năng dấu vân tay cho Goolge Play Store trên Zenfone

Nếu bạn có một chiếc điện thoại thông minh Android Marshmallow có tính năng một máy quét dấu vân tay (chẳng hạn như Nexus 6P, hoặc Nexus 5X), có lẽ bạn sẽ sử dụng máy quét chủ yếu vào việc mở khóa chiếc điện thoại cá nhân của minh. Nhưng, nhưng các bạn đã biệt, cảm biến dấu vân tay cũng có thể được dùng để cho phép thanh toán bằng Android Pay, cũng như sách điện tử hoặc nội dung nào đó trong một ứng dụng. Nếu chúng ta nói về Goolge Play, xác thực dấu vân tay không được kích hoạt theo mặc định. Vì vậy trong bài viết này chúng tôi sẽ hướng dẫn cách kích hoạt tính năng này.

Đầu tiên hãy mở Goolge Play trên thiết bị chạy Android Marshmallow, và sau đó bấm vào nút menu mà bạn nhìn thấy ở góc bên trái. Tiếp theo hãy nhấp vào Settings, và ở dưới cùng của màn hình, bạn sẽ nhìn thấy một tab “xác thực dấu vân tay”. Nhấp vào đó sẽ cho phép bạn xác thực dấu vân tay cho Goolge Plau mua hàng trên thiết bị của bạn – và sau này nếu vô tình vì lí do nào đó bạn không thể xác nhận, bạn sẽ phải dùng mật khẩu Goolge của mình. Bây giờ bạn hoàn toàn có thể ủy quyền cho các ứng dụng cũng như nội dung mua hàng chỉ đơn giản bằng cách sử dụng dấu vân tay của mình.

Điền thông tin vào

Chúc các bạn thành công !

Last edited by a moderator:

Facebook Comment