HƯỚNG DẪN CỨU HARD BRICK VÀ KHÔI PHỤC IMEI CHO ASUS ZENFONE MAX PRO M1 [P1]

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào anh em Zenfone Max Pro M1 , hôm nay mình rảnh rỗi và vô tình phá dẫn dến máy bị brick nặng lun , ko còn fastboot , ko còn recovery , mở máy lên đen thui không hiện con khỉ gì hết!!! . Nếu như mình là người không chuyên như anh em thì việc mình suy nghĩ tiếp theo đó là mang ra trung bảo hành đúng không nào ???, thậm chí cứu không được thì phải thay lun cả main hoặc pin .Vậy thứ nhất nó sẽ khá mất thời gian , thứ 2 là sẽ tốn một số tiền không nhỏ . Chính vì vậy mình sẽ hướng dẫn các bạn hồi sinh máy chỉ trong vòng 20-30 phút.

CÁC TOOL BẠN CẦN TẢI VỀ PC

1. QPST Tool - QPST Tool
2. QFIL Rom - ZB601KL/ZB602KL Download from HERE
3. Qcom drivers - Qcom drivers

CÁC BƯỚC UNBRICK

1. Đầu tiên các bạn cài QPST Tool
2. Sau đó các bạn giải nén QFIL Rom ra
3. Các bạn vào ổ C:\Program Files\Qualcomm\QPST\bin và chạy file QFIL.exe
4. Bây giờ các bạn kết nối cáp vào PC sau đó nhấn dồng thời hai phím volume + vs - cho đến khi nó tắt đèn led báo sạc
5. Sau đó trên PC các bạn giải nén file Qcom drivers ra , rồi truy cập vào device manager (Các bạn có thể search nó trong thanh tìm kiếm kế bên nút Start cùa Windows . Khi vào device manager các bạn sẽ thấy biểu tượng cổng post có hình chấm than . Việc tiếp theo là các bạn click chuột phải chọn update thủ công bằng cách chọn đường dẫn đến file Qcom Drivers đã giải nén ra.
6. Nếu cài driver OK nó sẽ hiển thị cổng port như hình dưới đây:
6. Tiếp theo các bạn chọn Build type Select Flat Build
7. Trong Select Programmer các bạn chọn đến đường dẫn file QFIL Rom các bạn đã giải nén và chọn : prog_emmc_ufs_firehose_Sdm660_ddr.elf
8. Trong phần Download các bạn click vào Load XML và chọn rawprogram_unsparse_ww.xml trong file QFIL Rom và cửa số tiếp theo chọn tiếp patch0.xml.
9. Tiếp theo các bạn chọn nút Dowloads và chờ tiến trình kết thúc cỡ 5-7 phút . Sau khi quá trình hoàn tấn các bạn có thể nhấn giữ nút nguồn cho máy khởi động lại . Và Bản ROM sau khi các bạn khởi động hoàn toàn không sử dụng hàng ngày được . Buộc các bạn phải thực hiện thêm một quy trình nữa là Flash ROM .

Last edited:
5/3/20
5
0
1
36
em sử dụng rog phone2 và bị tương tự như thế này pgo hướng dẫn e cứu nó với.

Facebook Comment