Hướng dẫn chuyển model sang WW (quốc tế) ROG Phone 2 Tencent không Unlock, không Root

Phú© Anh Phú© Anh

Ở bài trước, mình đã hướng dẫn các bạn về cách up rom WW (quốc tế) cho ROG Phone 2 phiên bản Tencent, tuy nhiên là có một nhược điểm là bạn sẽ không thể nhận được các bản update OTA hoặc cài thủ công các bản update FOTA hay UL Users dưới dạng file .zip . Với cách này, bạn sẽ có thể cập nhật phần mềm của máy thủ công thông qua file .zip được tải xuống từ trang chủ của ASUS hoặc file FOTA rất dễ dàng bằng cách tải file đó về máy (không được để trong bất kỳ thư mục nào) -> sau khi tải xong, nếu máy không báo update thì bạn chỉ cần khởi động lại máy để máy nhận update và sau đó bấm "cài đặt" là được.

Khuyến cáo: Nên sử dụng máy tính đang dùng win 64bit
Tải và giải nén tool flash (không để trong thư mục có chứa dấu cách): Mega
Tải và cài đặt driver EDL mode: Mega
Rom Raw (1910.64): Mega
Rom Raw:

Tiến hành:

Làm theo hướng dẫn trong file này (Khuyến nghị dùng cách này): Google Drive - PDF

Hoặc làm theo các bước dưới đây:
Bước 1:
Đưa ROG Phone 2 về chế độ Fastboot mode, trong thư mục FlashGlobalrog2 vừa giải nén chạy file : "0.Reboot to EDL Mode.bat" lúc này màn hình sẽ đen xì nhưng hãy yên tâm vì máy đang ở chế độ EDL mode

Bước 2:
Mở "1.ReadPersist.bat", sau khi chạy file này một tập tin mang tên "persist.img" sẽ xuất hiện trong thư mục vừa giải nén.​

Bước 3:
Mở file Persist.img bằng ứng dụng UltraEdit ( có sẵn trong thư mục vừa giải nén, ấn Ctrl+F để tìm kiếm, nhập chữ "CN" và nhấn tìm​

Bước 4:
Tìm đến dòng chỉ có mỗi chữ "CN" và sau đó đổi "CN" thành "WW" rồi lưu file lại. Sau đó chạy file "2.WritePersist.bat"​

Bước 5:
Quay lại thao tác với ROG Phone 2: Giữ phím nguồn + giảm âm lượng để thoát EDL mode và máy sẽ tắt, bật lại và tiếp tục đưa máy vể Fastboot mode

Bước 6:
Giải nén file rom RAW vừa tải, chạy file flashall_AFT.cmd. Đợi đến khi máy tự khởi động lên là được.​
Lưu ý:​
  • Trong trường hợp chạy file flashall_AFT.cmd mà cửa sổ cmd bị đơ thì hãy làm theo hướng dẫn tại đây (sau Bước 5 trong bài viết)

Chú ý:
Với cách làm này vẫn chưa thể update OTA, nhưng bạn có thể tự tải file Fota package hoặc UL USER rom rồi copy vào bộ nhớ của máy để cập nhật.​

Nếu bạn không rõ cách làm thì có thể làm theo hướng dẫn trong video dưới đây:

Nếu bạn cảm thấy video mờ, k thể nhìn rõ thì hãy xem video dưới đây

Fun: Sau này chán, các bạn có thể về lại rom CN mà không mất OTA, zin tencent!

Thank to Jonhny886!
Edit by Chicken!

Cre: Telegram

Attachments

Last edited:
27/12/19
2
3
3
33
Bác ơi cái link tải File persist nó bị hỏng rồi bác up lại cho em xin với ah !

1. Hồ Ly Tiên Sinh TIME
    [Phú© Anh]
    Bác cho mình xin link tải FlashGlobalROG2.zip với bác, file mega lỗi ko tải về được bác ơi
8/2/20
2
0
1
44
Mình cho máy nhận đủ & update driver ASUS ADB Interface với Qualcomm rồi mà vẫn không Read được file Persist.img, toàn 0KB.
Chạy 1.ReadPersist.bat được 1 lúc nó hiện Error: ERROR: WritePort:5164 Could not write to '\\.\COM5', Windows API WriteFile failed! Your device is probably *not* on this port, attempted 100 times
Dịch ra là thiết bị không nhận máy ở EDL mode, nhưng trong Device Manager vẫn thấy trong Port COM là Qualcomm
Khắc phục thế nào được hả bạn?

e2-jpg.9398
e3-jpg.9399

1. Major0418 TIME
    Đã giải quyết xong, do đường dẫn nơi chứa mấy thư mục kia có chứa khoảng trống, nên ném thẳng vào 1 thư mục đặt tên không có dấu cách hoặc ném luôn vào trong 1 ổ đĩa, không đặt vào thư mục nào khác
22/2/20
4
1
1
38
Cho hỏi máy đã cài rom WW có thể đổi model CN sang WW được ko?

6/3/20
1
1
1
38
screenshot_20200306-225344611_1-jpg.9668
chẳng biết mình bị sai lúc chỉnh sửa thế nào mà máy mình chỉ hiện I001D chứ không I001DE như những người khác. Có cách nào fix ko bác.

21/3/20
2
1
3
44
Ad up file raw của Adroid 10 đi đỡ phải làm 2 lần: 1 lần chuyển sang ww adroid 9 sau đó mới up lên 10.

12/1/19
1
0
1
43
hi bạn, mình làm theo hướng dẫn tương tự chuyển máy về WW_16.0631.1910.35_0 tuy nhiên download FOTA bản WW_17.0230.2002.32 từ trang chủ của ASUS về bỏ vào internal storage + restart máy thì nó cứ báo update fails hoài.
mình làm sao để update lên bản 17 vậy nhờ bạn chỉ giúp.
cảm ơn nhiều

1. Phú© Anh TIME
    bạn phải update lần lượt các bản 16.0631.1910.64 rồi 17.0210.2001.60 thì mới lên được 17.0230.2002.32
11/6/20
3
2
3
29
Admin cho mình hỏi bản 16.0631.1910.64 cứ chạy file flashall_AFT.cmd lên là nó tự tắt trong 1s là bị sao vậy, mình up bản 16.0631.1910.35 chạy file flashall_AFT.cmd bình thường

1. thái hòa TIME
    tks ad hôm qua up bản 35 xong làm luôn bản 2001.60 lên luôn

Facebook Comment