Hướng dẫn cài Rom LineageOS 14.1 cho Zenfone 3 ZE552KL/ZE520KL

Kenn Kenn
Up rom đã không còn xa lạ với vọc sĩ nay mình xin viết bài này hướng dẫn cho những ai chưa biết vẫn làm được, việc up rom sẽ đem lại cho bạn trải nghiệm mới về giao diện cũng như tính năng trên chiếc điện thoại thay vì phần mềm của nhà sản xuất.Mình xin đi ngay vào vấn đề chính !
Chuẩn bị :

-UnlockBootloader + Cài TWRP + Root có hướng dẫn tại link sau :
http://asuszenfan.com/threads/huong-dn-root-zenfone-3-ze520kl-ze522kl.242/
Download các file :
  • ROM
  • TWRP
  • GAPPS (Khi vào link tải GAPPS các bạn nhớ chọn đúng phiên bản dành cho Android 7.1 nhé)
Hướng dẫn :
  1. Chép file ROM và GAPPS(tải ở trên) vào bộ nhớ máy
  2. Đưa máy vào chế độ Recovery
  3. Ở TWRP Recovery các bạn chọn Install --> Select Storage --> Internal Storage (nếu bạn chép vào bộ nhớ trong)/ MicroSD Card (Nếu bạn chép vào thẻ nhớ) -->Sau khi tìm thấy file ROM các bạn chọn nó --> Swipe to confirm flash --> Đợi nó load xong là ok
  4. Sau khi hoàn tất quá trình trên các bạn ấn Back ra màn hình chính làm tương tự Flash ROM như trên mà lần này các bạn phải chọn File GAPPS để flash.
  5. Sau khi Flash ROM và Flash GAPPS thành công . Ấn reboot và đợi điện thoại của bạn khởi động lại là OKAY.
Chúc bạn thành công !
Có vấn đề gì comment bên dưới mình sẽ hỗ trợ nhé !

Last edited by a moderator:
5/11/17
4
0
1
27
lên từ bản nào đây ạ, em lên từ 6.0.1 máy sau khi hiện logo là im luôn k thấy động tĩnh gì :(

3/10/17
560
125
43
25
lên từ bản nào đây ạ, em lên từ 6.0.1 máy sau khi hiện logo là im luôn k thấy động tĩnh gì :(
từ stock 7 nhé

5/11/17
4
0
1
27
bác có biết làm sao tinh chỉnh đc ạ,như các rom thường trên nền asop thì thường chỉnh được vd như thanh trạng thái ( tốc độ mạng, màu sắc,...) kiểu thế, chứ rom này em tìm k thấy tùy chỉnh đâu hết, còn ít hơn nhiều so với viper os bác à, bác có cách nào không chỉ em với

Facebook Comment