Hỏi về chức năng knock on và knock off trên zenfone max pro M1 (nhấn douple để mở hoặc tắt màn hình)

17/9/18
9
4
3
30
Mọi người cho em hỏi con zenfone max pro m1 của em đã bật chức năng knock on và knock off trên zenmotion rồi mà sao nếu để máy tắt màn hình lâu (tầm hơn 1 tiếng) thì em không sử dụng được chức năng này, chỉ khi vừa mở rồi tắt trong thời gian ngắn (tầm 30 phút) thì sử dụng bình thường. Không biết mọi máy em có bị gì không. Mong anh chị em có sử dụng chia sẽ kinh nghiệm với em ạ.

Theo mình biết thì làm gì có Zenmotion trên Zenfone Max Pro M1, chế độ double tap để wake up hay tắt màn hình là nằm trên ZenUI của ASUS mà Zenfone Max Pro M1 là dùng android gốc phiên bản Google experience 8.1 nên chắc chắn là không có bạn nhé.

17/9/18
9
4
3
30
Cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm. Mình cũng không rành ZenUI lắm, tại mình mới dùng zen đây thôi. Nhưng mình thấy nó có cái này nên mình gọi vậy :D

Attachments

1. Nguyên Tiến Đồng TIME
    bạn nói đúng, mình mới tìm ra được các cài đặt cử chỉ, đúng là có Zenmotion….haha đúng là có thảo luận thì mới khôn ra được.
8/9/18
18
15
3
35
đúng như bạn nói, để máy ngủ quá 1 tiếng là gõ mở màn hình không hoạt động. Trc m dùng xiaomi cũng bị như thế. Có lẽ do nsx build kernel như vậy, sau 1 thời gian lâu không sử dụng đưa nhiều tính năng về ngủ đông để tránh hao pin. Xài đỡ vân tay để mở khóa màn hình vậy

9/8/18
38
27
18
30
đúng r, theo mình nghĩ đây là tính năng mà asus thêm vào nên ko tối ưu tốt trên rom thuần này. Đặc biệt bật cái double này lên pin hao hơn rõ rệt khá nhiều so vs ko bật

1. big chimney TIME
    mình nghĩ độ hao pin của tính năng double tap và cảm biến vân tay luôn stan by không xi nhê gì so với cục pin 5k mAh của máy. Nếu máy bạn hao pin nhiều thì thử vào recovery xóa cache partition và kiểm tra các ứng dụng chạy ngầm, nhất là FM radio. Máy này bị lỗi app FM radio ngốn pin từ mấy phiên bản phần mềm, mình xóa luôn nó rồi ko biết giờ bản 326 còn bị lỗi này ko
  2. vuongvu663 TIME
    mình có test thử 1 ngày tắt double đi chỉ sử dụng vân tay thì pin trâu hơn tầm 2h đến 2h30 luôn ấy
17/9/18
9
4
3
30
Cảm ơn mọi người đã chia sẽ. Vụ hao pin mình cũng chưa test thử không biết như thế nào! Chắc chờ mấy bản update sau cho hoàn thiện hơn :D

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
Như mình đã nói thì lỗi phản hồi chậm từ nhiều nguyên nhân: máy có app chạy ngầm nhiều k? =>phản hồi chậm, cách tiếp xúc của ngón tay với cảm biến,...

17/9/18
9
4
3
30
nhìn chung mình thấy vân tay asus zen max pro này cũng okey lắm, có cái nhận diện khuôn mặt có vẻ chậm :))) nhận quài không ra mặt mình. Có anh em nào biết shop nào bán mấy cái phụ kiện của con zen max pro m1 ở Tp Hồ Chí Minh không chỉ mình với!

Facebook Comment