[HELP] Hỏi về nhiệt độ của pin?

23/7/18
20
4
3
30
Mình mới sử dụng Zenfone Max Pro M1 được khoảng 2 tuần. Hiện máy mình đã cập nhật bản mới nhất là 318.
Hiện tại mình thấy hiện tượng khi sử dụng on screen để lướt chrome, FB, zalo, insta... (bật wifi/4G liên tục, GPS) thì nhiệt độ pin lên tới 38-39 độ C.Trong khi đó nhiệt độ CPU là khoảng 45 độ C.
Mình không chơi game mà chỉ sử dụng những app online là chính, vì cầm máy cũng thấy hơi ấm. Bạn nào biết như vậy là bình thường hay máy mình gặp vấn đề? Cám ơn các bạn!

Attachments

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
Nhiệt dộ pin ảnh hướng rất nhiều điều kiện, tốc độ load của CPU, Số app đang chạy, do đang dùng mạng ,... tuy nhiên với điện thoại đang Online thì nhiệt độ đó hoàn toàn bình thường bạn nhé!

1. ZENNY TIME
    Đôi khi con số không phải là vấn đề :)))
  2. Huynguyen TIME
    Bạn ơi cho mình hỏi cái...m vừa mua m1..cập nhật lên bản 318 ở đâu b nhỉ...m tìm trên cài đặt k thấy..với cả check imei ở đâu nữa..tks b
24/7/17
82
47
18
vô tư đi bác, mình dùng Zen3 có khí chơi game cầm còn thấy nóng mà máy nó trâu bò lắm, Zen 3 của mình dùng giờ là lên đến gần tròn 2 năm mà vẫn ngon, đến giờ mình vẫn chưa muốn nâng cấp dù rất thèm Zen 5 hay Zenfone Max pro M1....thiệt là nghèo cũng là cái tội...haizzz

Facebook Comment