[FOTA Update WW_17.0823.2007.47] ROG Phone 3 update - Fix lỗi cảm ứng

Phú© Anh Phú© Anh
* Thông tin cập nhật :
  • Phiên bản: WW_17.0823.2007.47
  • Model : ROG Phone 3 (ZS661KS)
  • Ngày phát hành: 19 tháng 8 năm 2020

Lưu ý:
  • Vì máy chủ đẩy thông báo cập nhật đến các số sê-ri khác nhau bằng cách lô, có thể mất một tuần để bạn có thể nhận được thông báo OTA, hãy vào [Settings] -> About -> System Update để cập nhật.
  • Nếu bạn chưa nhận được bản cập nhật thì hãy tải file UL Users tại link bên dưới, sau đó để file vào bộ nhớ trong của máy (không được chứa trong bất kỳ thư mục nào) -> khởi động lại máy để cập nhật (áp dụng cho máy quốc tế hoặc máy Tencent nhưng đã chuyển mã sang quốc tế). (Nếu máy bạn là Tencent nhưng chưa chuyển mã sang quốc tế thì có thể tham khảo cách chuyển mã tại đây):
  • Chi tiết bản cập nhật cho ROG Phone 3 Tencent Games CN_17.0823.2007.48: updating xem tại đây.
Chi tiết bản cập nhật WW_17.0823.2007.47:
  • Thêm tùy chọn khởi động nhanh camera trong Cài đặt hệ thống -> Nâng cao.
  • Thêm tính năng chặn cử chỉ điều hướng cho Game Genie. Tính năng này sẽ tạm khóa các thao tác cử chỉ điều hướng để tranh việc người dùng thao tác nhầm trong khi chơi game.
  • Cải thiện cảm ứng đa điểm khi 3 hoặc nhiều ngón tay đều chạm đồng thời vào màn hình.
  • Khắc phục sự cố phản hồi cảm ứng đa điểm bị loạn, không nhạy khi chơi PUBG Mobile.

Last edited:
22/8/20
3
2
3
36
Máy mình cập nhập cứ báo lỗi không đúng với bản gốc thiết bị. Giúp mình với
screenshot_20200822-193742322-jpg.11330

22/8/20
3
2
3
36
Phúc Anh ở đâu làm giúp mình dc ko

1. Phú© Anh TIME
    mình ở hn, nhưng hiện tại mình tạm không hỗ trợ vì đang dịch, mong bạn thông cảm.
    Mà làm cái này dễ mà, b chuyển mã theo hướng dẫn là update được thôi
25/8/20
3
0
1
31
Xin nhờ bạn Phúc Anh làm bài chi tiết về việc chuyển ngược mã WW về CN không ạ? Cụ thể mình đang ở bản WW 47 ạ. Mình xin cám ơn

1. Phú© Anh TIME
    Nếu máy b vẫn còn đang root thì đổi WW thành CN trong file COUNTRY thôi. Còn không thì làm tương tự như chuyển từ cn sang ww chứ có phức tạp gì đâu
  2. Zoharlord TIME
    ý mình là mình muốn về rom gốc CN. Mình se chạy lại rom raw WW 32 để chạy root. sau khi root xong thì chuyển mã CN. chuyển xong thì up lại rom raw CN. như vậy thì có sai gì hay không? nhờ bạn hướng dẫn giúp do mình đã up lên bản ww 47 và không còn root

Facebook Comment