Đôi điều về các tính năng trên vân tay 1 chạm

30/8/18
1
1
1
32
Chào các Zenfan, đặc biệt là Asus VN
Mình sử dụng zenfone đến nay đã gần 4 năm kể từ khi bộ 3 zenfone 4 5 6 ra mắt, rất thích Asus Zenfone. Từ năm ngoái mình đã chuyển sang dùng con Zenfone 3 5.5" (ko phải Zen 3 max nhé) và cảm thấy rất ưng với chiếc dt đó. Snap 625 mượt mà, camera chụp ngon, vân tay cực nhạy và nhiều tiện ích khác. Mình vừa chuyển sang Zenfone 5 được 2 tháng và cảm thấy Asus đã có 1 bước tiến vượt bậc về toàn diện, phần cứng lẫn phần mềm đều đã tốt hơn Zen 3 rất nhiều. Nhưng có 1 điều mình cảm thấy tiếc nuối ở chiếc Zenfone 5 đang xài, đó là cảm biến vân tay trên Zen 5 đã "cải lùi" so với Zen 3. Ngày trước mình xài Zen 3, cảm biến vân tay ngoài mở khóa ra, còn có thể dùng thay nút chụp hình rất tiện lợi. Và đặc biệt là chế độ kích hoạt camera bằng 2 lần chạm làm mình rất ưng ý. Mình đi chơi hay dã ngoại, chỉ cần rút trong túi quần ra và 3 lần chạm chưa đến 1s thôi, là đã có thể bắt được những khoảnh khắc ngắn ngủi trên chuyến đi rồi. Đáng tiếc là Asus đã loại bỏ đi tính năng đó trên chiếc Zen 5 mới này mà vì lý do nào đó mình ko biết được. Rất mong 1 ngày ko xa, Asus sẽ mang lại tính năng này trên Zenfone 5, để ko chỉ mình, mà những người đang sử dụng Zen 5 có chung mong muốn như mình, được trải nghiệm lại tính năng tuyệt vời đó của Asus Zenfone.
Xin chân thành cám ơn Asus VN !

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
Chào bạn, một số anh em cũng hỏi về tính năng này, Asus đã thay nó bằng tính năng vuốt xuống để hiện thanh thông báo.
Tạm thời bạn có thể sài app Dactyl để có tính năng chạm vân tay để chụp selfie.
app này trên chplay và hoạt động tốt trên app thứ 3 như camrera 360...nhưng mình check vẫn ko hoạt động trên cam stock, mình sẽ tiếp tục ngâm cứu dụ này.

Facebook Comment