Cài đặt Rom LineageOS trên Zenfone 4 Max Pro ( X00ID)

ZENNY ZENNY
Như các bạn đã biết Rom Stock của ASUS thường đi kèm nhiều tiện ích , tuy nhiên với một số bạn yêu thích sự mượt mà và nhẹ nhàng thì việc đi tìm một bản Rom Custom là điều dĩ nhiên. hôm nay Zentalk sẽ hướng dẫn các bạn cài bản Rom LineageOS cho Zenfone 4 Max Pro, trước tin cùng tìm hiểu LineageOS là gì?

LineageOS là phiên bản được cộng đồng tiếp tục xây dựng và phát triển sau khi Cyanogen tuyên bố ngừng phát triển dự án CyanogenMod. Nhiều anh em Zentalk đã từng hoặc đang cài ROM CyanogenMod cho cái điện thoại mà mình xài hằng ngày nên cũng sẽ nhớ nhung và đương nhiên cần phải nâng cấp sau này nữa, và LineageOS chính là thứ mà anh em cần. Về cơ bản, LineageOS giữ lại hoàn toàn những triết lý gốc của CM: giao diện gốc ít tùy biến, khả năng cá nhân hóa mạnh mẽ, hiệu năng cao và cập nhật nhanh qua Over The Air. Đây cũng là những điểm khiến chúng ta cảm thấy thoải mái và không phải làm quen lại nếu đã từng xài qua ROM CM.

Sau đây là hướng dẫn chi tiết:

Download các file:

Bước 1: Unlock Bootloader theo hướng dẫn sau: http://zentalk.vn/threads/huong-dan-unlock-bootloader-zenfone-4-max-pro.285/
Bước 2: Cài đặt TWRP Recovery theo hướng dẫn sau : http://zentalk.vn/threads/huong-dan-cai-twrp-recovery-cho-zenfone-4-max-pro.290/
Bước 3: Truy cập TWRP bằng cách :

• Tắt nguồn hoàn toàn
  • Bấm đồng thời phím nguồn + tăng âm lượng
Lúc tải về ta sẽ được 2 file:
lineage-14.1-20171130_112325-UNOFFICIAL-X00I.zip và
open_gapps-arm64-7.1-stock-20180423.zip

Copy vào bộ nhwos máy nhé
Sau khi truy cập TWRP thành công ta tiếp tục:
Bước 4: Làm như hình tuy nhiên ở Bước 2 (trong hình) lần đầu chọn file lineage-14.1-20171130_112325-UNOFFICIAL-X00I.zip sau khi làm xong thì làm y hệt lại nhưng chọn file open_gapps-arm64-7.1-stock-20180423.zip

Bước 5: Sau khi làm xong và đợi load xong thì khởi động lại máy và hưởng thụ thành quả !

Screenshot:

Chúc các bạn thành công ! Có trục trặc gì comment bên dưới nhé

Last edited by a moderator:
18/12/17
2
0
1
25
ad cho mình hỏi máy mình up rom này xong không dùng được cảm biến vân tay nữa, có cách khác phục không ạ?

30/8/18
143
39
28
Lúc xưa xài m8 xài LineageOS mượt mà rom tốt nhất từng dùng ^^

2/1/19
3
0
1
26
cài twrp xong bị đòi password decrypt thì làm thế nào vậy ?

1. NTH TIME
    format là wipe ở trong twrp đúng k nhỉ, tích vào 2 ô đó xong trượt đúng k ?
  2. NTH TIME
    đã thử nhưng vẫn bị đòi pass ad ơi
21/10/18
1
0
1
27
lỗi xoay nguoc man hinh ad

12/2/20
1
0
1
24
Zenfone 4 max x00hd sài đc rom này kh ạ ?

6/3/20
3
0
1
27
Mình up android 9 cho em zen 4 max pro xong mất luôn cái double tap để tắt/mở màn hình với cái cap màn hình bằng đa nhiệm, lại có thêm thanh tìm kiếm google trên màn hình chính, trong khi mình cũng up 9 cho em zen max pro M1 mà không bị sao. Anh em có ai biết cách khắc phục xin chỉ giáo với ạ?

Facebook Comment