Cách kiểm tra bạn tốn bao nhiêu thời gian xem Youtube một ngày

nguyenhung9x nguyenhung9x
Đã bao lần bạn đắm chìm trong những kênh Youtube vui nhộn mà quên mất thời gian. Đã bao lần, tự dặn lòng chỉ một video clip này nữa thôi nhưng cuối cùng vẫn không thể dừng lại. Có lẽ đây là trường hợp khá phổ biến các bạn trẻ hiện nay, bởi Youtube một kênh xã hội hàng đầu với hàng ngàn video clip thú vị. Nên đắm chìm vào nó cũng là chuyện rất dễ hiểu. Tuy nhiên, nhưng không vì vậy, bạn lạm dụng nó trong tất cả thời gian mình có. Nó sẽ ảnh hưởng đến quỹ thời gian những công việc khác cũng như thị giác của bạn. Vậy làm sao để giúp bạn quản lí thời gian tốt hơn, kìm hãm lại ham muốn xem kênh Youtube của mình. Dưới đây là mẹo kiểm tra bạn tốn bao nhiêu thời gian xem kênh Youtube mỗi ngày.

youtube-watch-time_800x491-jpg.2697

Bạn biết đấy kênh Youtube quá hấp dẫn, vì vậy bạn đã tốn quá nhiều thời gian dành cho nó. Nhưng bạn có biết, điều này ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe của bạn không ?

Tăng sự cô đơn và trầm cảm
Thường xuyên lo âu và căng thẳng
Giảm tập trung cho công việc
Ảnh hưởng đến giấc ngủ
Suy nhược cơ thể

Đó là những tác hại do sử dụng internet quá nhiều. Vì vậy bạn cần phải có biện pháp để kiểm soát quỹ thời gian của mình trước khi quá muộn.

Cách kiểm tra thời gian xem Youtube mỗi ngày, mỗi tuần
Bước 1: Đảm bảo ứng dụng Youtube của bạn được cập nhật lên phiên bản mới nhất, nếu chưa hãy cập nhật theo các đường link sao

Cập nhật Youtube cho hệ điều hành Android

Cập nhật Youtube cho hệ điều hành iOS

Bước 2: Mở kênh Youtube chọn biểu tượng “Tài khoản” > “Thời lượng đã xem”

meo-kiem-tra-ban-ton-bao-nhieu-thoi-gian-xem-youtube-mot-ngay-1-jpg.2699

Bước 3: Lúc này ứng dụng sẽ gửi đến bạn một số thống kê hữu ích như:

Thời gian xem YouTube hôm nay.

Thời gian xem YouTube hôm qua.

Thời gian xem YouTube tuần qua.

Thời gian xem YouTube trung bình hàng ngày

meo-kiem-tra-ban-ton-bao-nhieu-thoi-gian-xem-youtube-mot-ngay-2-jpg.2700

Bên cạnh đó, công cụ này còn bổ sung thêm tính năng "Nhắc tôi nghỉ giải lao" dành cho những bạn hay xem YouTube quá nhiều, xem đến quên ăn quên ngủ,…Công cụ này khá hữu ích nhắc nhở bạn nghỉ ngơi cũng như bảo vệ mắt sau một thời gian dài liên tục.

Nguồn : internet​

Last edited by a moderator:

Facebook Comment