ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405): Quà 8/3 "nho nhỏ" cho chị em

KhangtranNew KhangtranNew
Tại sao là laptop nhỉ? Đơn giản nếu bạn quan sát và nhìn thấy chiếc laptop của bạn gái mình đã quá cũ kỉ, hiệu năng xuống cấp không xử lý nổi những tác vụ thông thường hay kích thước cồng kềnh, nặng và luôn phải mang theo cục sạc khi ra ngoài. Cho nên, tặng laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405) sẽ là món quà tuyệt vời cho bạn nữ của bạn vào ngày 8/3 này.

Với mức già gần 30 triệu, liệu laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405) có xứng đáng là món quà đầy bất ngờ vào ngày 8/3 này không?

Laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405) có phù hợp với nữ?

Đối với nhiều chị em, thích những món đồ công nghệ gọn nhẹ và trông “thời trang” tí để dễ dàng sử dụng và tự tin mang theo ra đường. Vì thế, chị em sẽ thích những mẫu laptop mỏng nhẹ và có ngoại hình sang trọng hay thời trang một chút.​
zentalk-1-laptop-asus-zenbook-14-oled-jpg.19414
Và chiếc laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405) có thể đáp ứng được những điều này. Kích thước của máy khá mỏng chỉ 14,9 mm và trọng lượng nhẹ chỉ 1,2 kg, nên sẽ rất tiện lợi khi mang theo, du đi làm hay đi công tác xa, nó sẽ không chiếm nhiều vị trí trong ba lô của bạn. Khác với anh em chúng mình, ngoài laptop ra thì chị em còn mang thêm nhiều mỹ phẩm khi ra ngoài, nhất là khi đi xa, càng đi xa thì càng mang nhiều. Vì thế, laptop ASUS Zenbook 14 OLED sẽ tiện lợi khi mang theo ra khỏi nhà.​

Thêm vào đó, ngoài hình của em laptop ASUS này khá sang chảnh và thời trang, sẽ tôn lên sự tinh tế và sang trọng của chị em khi cầm trên tay. Máy có hai màu, là bạc ánh kim phù hợp với sự nhẹ nhà và mỏng manh, còn xanh lam trầm thì sẽ nghiên một chút về sự chững chạc và quyền lực, nên anh xem xem bạn gái mình có cá tính như thế nào để chọn nhé.​

Laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405) có mạnh mẽ và bền bỉ theo thời gian?

Không chỉ được cái mã bên ngoài, bên trong của chiếc laptop ASUS Zenbook 14 OLED cũng chất lượng không kém. Với vi xử lý lên đến Intel Core Ultra 7 155H và đồ hoạ Intel® Arc™ Graphics, đây là chíp xử lý và card đồ hoạ mới nhất của nhà Intel 2024 được tích công nghệ AI, nên sẽ mang đến một sức mạnh hiệu năng tối ưu cho cả công việc và giải trí.​
zentalk-2-laptop-asus-zenbook-14-oled-jpg-jpg.19415
Cụ thể, cấu hình Intel mới lần này được trang bị NPU (Neural Processing Unit) - một chip xử lý chuyên dụng cho các tác vụ AI. Với công nghệ mới này thì ASUS Zenbook 14 OLED UX3405 sẽ mang đến những lợi ích gì:​
  • Chỉnh sửa ảnh và video: Có thể chỉnh sửa ảnh nhanh hơn gấp 2 đến 3 lần, tiết kiệm thời gian, có thể tạo ra những bức ảnh đẹp hơn và những video chất lượng cao hơn.​
  • Học máy: Có thể học hỏi và thích ứng nhanh hơn so với thế hệ trước nhờ NPU. Điều này giúp máy có thể thực hiện các tác vụ phức tạp một cách hiệu quả hơn.​
  • Tăng cường khả năng bảo mật: NPU giúp nhận diện khuôn mặt và vân tay chính xác hơn. Điều này giúp bảo vệ dữ liệu của người dùng an toàn hơn.​
  • Giải trí: NPU giúp trải nghiệm giải trí trên laptop ASUS Zenbook được nâng lên một tầm cao mới như cải thiện chất lượng hình ảnh và âm thanh của các bộ phim và trò chơi.​
Thông thường, một trong những nguyên nhân gây tình trang laptop bị giật lag và trở nên chạm chạp theo thời gian là RAM. Nếu mức RAM thấp, cụ thể là 4-8GB thì càng về sau máy sẽ có tình trạng thiếu RAM và trở nên dễ đơ khi xử lý tác vụ làm việc. Không sao, anh em cho thể yên tâm vì RAM trên chiếc laptop ASUS này lên đến 32GB, nên bạn gái của anh em có thể thoải mái đa nhiệm và dùng bền bỉ nhiều năm liền.​

Laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405) có cần lúc nào cũng mang theo cục sạc?

Có một sự bất tiện không hề nhẹ, dù laptop mỏng nhẹ đến mấy nhưng việc mang theo cục sạc sẽ khiến gây ra một số phiền toái. Mà cục sạc laptop thì anh em biết rồi đấy, chiếm một vị trí không hề ít trong ba lô. Nhưng anh em yên tâm, sau nhiều lần nâng cấp thì chiếc laptop ASUS Zenbook 14 OLED đã có một dung lượng pin lên đến 75WHr, và kết hợp thêm với cấu hình công nghệ mới AI, đã kéo dài thời lượng Pin trên chiếc laptop Zenbook lên một tầm cao mới, mà theo ASUS thì máy có thể hoạt động liên tục trong 15 giờ.​
zentalk-3-laptop-asus-zenbook-14-oled-jpg-jpg.19416
Tuy nhiên theo trải nghiệm của mình, với các tác vụ văn phòng cơ bản hoặc giải trí xem phim trên Youtube và Netflix thì máy có thể chạy liên tục trong khoảng 8-10 tiếng. Có thể nói đây là một thời lượng Pin rất ấn tượng trên mẫu laptop văn phòng mỏng nhẹ như vậy. Chính vì thế, nếu đã sạc đầy thì chị em có thể mang theo đi làm trong văn phòng hay ra quán cafe làm việc thì không cần mang theo sạc.​

Đặc biệt, laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405) có công nghệ sạc siêu nhanh, đâu đó mất 49 phút là đã nạp đầy 60% Pin, nên rất tiện lợi.​

Màn hình laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405) sắc nét và chuẩn màu điện ảnh

Màn hình, cũng là một trong những yếu quan trọng cần xem xét khi chọn laptop. Đối với các chị em phụ nữ thì họ không có chơi game như anh em mình nên không quan trọng lắm về vấn đề tần số quét. Tuy nhiên, cái họ quan tâm là độ sắc nét và đầy đủ màu sắc để có thể cày phim ngôn tình Hàn Xẻng gì đó.​
zentalk-4-laptop-asus-zenbook-14-oled-jpg-jpg.19417
Về chuyện đó thì laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405) có thể đáp ứng tốt. Màn hình của máy được trang bị công nghệ màn hình ASUS Lumina OLED, có độ phân giải 3K, dải màu DCI-P3 100% và đạt chứng nhận VESA - đây là thông số nói về độ chuẩn màu và sắc nét trên laptop, mang đến một trải nghiệm xem phim sống động và đẩy đủ màu sắc.​

Ngoài ra, màn hình của chiếc laptop ASUS Zenbook này còn có chứng nhận TÜV Rheinland về sự hạn chế ánh sáng xanh phát ra từ màn hình laptop, góp phần bảo vệ mắt của người dùng khi tiếp xúc với màn hình trong thời gian dài.​

Vậy thì chốt liền laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405)!

Như vậy, nếu anh em thấy máy tính bạn gái mình đã quá cũ và muốn mua cho em ấy một chiếc máy mới thì hãy chọn chiếc laptop ASUS Zenbook 14 OLED (UX3405) này nhé.​

Một tin vui cho anh em là hiện tại thời hạn [CTKM] TẾT ASUS RỰC RỠ - RƯỚC TRỢ THỦ AI của ASUS vẫn còn nhé, đến hết ngày 14/03/2024, nên anh em tranh thủ mua càng sớm sẽ nhận được càng nhiều ưu đãi hấp dẫn nhé!​
Trần Hàng Vĩ Khang

Last edited:

Facebook Comment