Asus AeroActive Cooler 6: Tăng 200% công lực cho anh em game thủ

nam.vu.frl nam.vu.frl
Hello anh em, chúng ta lại gặp nhau rồi. Có lẽ việc chiếc ROG Phone 6 ra mắt trong khoảng thời gian gần đây không còn gì xa lạ đối với anh em nữa. Chúng ta không thể phủ nhận cho đến thời điểm hiện tại, độ “hot” của chiếc gaming phone bậc nhất nhất vẫn chưa hề suy giảm với việc được trang bị hàng ti tỉ công nghệ tân tiến bên trong để phục vụ tốt nhất cho anh em game thủ.​

ROG Phone 6 vẫn chưa hết hot

Tuy nhiên, đó sẽ không là nhân vật chính mà mình muốn nhắc tới ngày hôm nay. Asus AeroActive Cooler 6 - Sò lạnh làm mát tương thích trực tiếp với chiếc gaming phone này mới là điều mà mình đang nói đến. Trong điều kiện phù hợp nhất, khả năng làm mát có thể giảm lên đến 25 độ C, một con số vô cùng kinh ngạc và có thể nói là “dư sức” tản nhiệt khi chơi bất kì tựa game nào mà không lo bị nóng. Trong bài viết lần này, hãy cùng mình đi chuyên sâu hơn về chiếc sò lạnh đang làm mưa làm gió này nhé!​

rog-phone-6-1-jpg.17619

Sò lạnh vừa xịn vừa ngầu đến từ nhà ROG

Điểm làm cho Asus AeroActive Cooler 6 trở nên không thể thiếu đối với một game thủ thực thụ

Đối với những tựa game dài hơi, với thời lượng chơi game lên đến hàng tiếng đồng hồ thì sức mạnh và độ cần thiết của AeroActive Cooler 6 là không thể bàn cãi. Anh em không thể cứ chơi game trong tình trạng máy nóng và giật lag ảnh hưởng đến chất lượng và kết quả trận đấu đúng không nào. Sò lạnh chính là giải pháp.​

ROG-Phone-6-AeroActive-Cooler-6-00006.jpg?ssl=1

Chơi game thoải mái với AeroActive Cooler 6

Không chỉ giúp tăng hiệu năng chơi game, việc sử dụng AeroActive Cooler 6 còn giúp anh em chơi game thoải mái hơn, mát mẻ hơn cùng với đó là bộ nút trigger vật lí giúp việc chơi game của anh em trở nên dễ dàng hơn nữa. Do đó, nếu anh em đang nghĩ nên trang bị gì thêm cho chiếc ROG Phone 6 của mình thì đây sẽ là lựa chọn hàng đầu.​

Về tính năng và khả năng làm mát của AeroActive Cooler 6

Có ba chế độ tản nhiệt chủ động mà anh em có thể tùy chỉnh trên con Sò lạnh này:​
  • Chế độ Mát dịu chỉ dùng quạt​
  • Chế độ Lạnh giá bổ sung chip nhiệt điện được cấp nguồn bởi ROG Phone 6​
  • Chế độ Băng giá cũng tương tự chế độ Mát nhưng dùng nguồn bên ngoài qua cổng sạc ở mặt bên để tăng cường công suất tản nhiệt cho ROG Phone 6.​
AeroActive Cooler 6 hướng luồng khí làm mát trực tiếp tới các điểm nóng trên nắp lưng của ROG Phone 6 giúp làm giảm nhiệt độ bề mặt gần CPU lên tới mức ấn tượng 25 độ C. Quạt ly tâm phân tán nhiệt bằng cách dẫn luồng khí tới các lá tản nhiệt, nhanh chóng làm giảm nhiệt độ bên trong điện thoại.​

1657188833_701_Advanced-Cooling-System-on-ROG-Phone-6-Aero-Active.jpg?v=1661317986

AeroActive Cooler 6 có thể giảm nhiệt độ bề mặt gần CPU lên tới mức ấn tượng 25 độ C

Tuy nhiên, việc làm mát quá mức có thể gây ra hiện tượng ngưng tụ nước, vì vậy máy được trang bị một cảm biến độ ẩm tích hợp với cơ chế bảo vệ nhằm ngăn ngừa tình trạng này xảy ra. Đây chính là sự khác biệt của AeroActive Cooler 6 so với các Sò lạnh khác. Hơn nữa, Asus AeroActive Cooler 6 thậm chí còn được tích hợp đèn RGB mà anh em có thể tùy chỉnh thoải mái theo ý muốn thông qua ứng dụng Armory Crate của máy.​

viber_image_2022-09-22_23-05-10-577-jpg.17618

Anh em có thể hoàn toàn tùy chính Sò lạnh trong Amoury Crate

Khả năng làm mát quá ấn tượng

Tựa game được dùng để kiểm tra độ hiệu quả mà AeroActive Cooler 6 mang lại chính là Genshin Impact - tựa game yêu cầu cấu hình cao cũng như khả năng tản nhiệt tốt ở mức 60FPS. Khi được trang bị AeroActive Cooler 6, gần như không hề xảy ra hiện tượng nóng máy, giật, lag hay bất kì dấu hiệu gì về việc quá tải nhiệt độ ảnh hưởng đến quá trình chơi game. Còn khi không sử dụng AeroActive Cooler 6, khi chơi game trong thời gian dài, nhiệt độ tăng cao, một số hiện tượng giật lag nhẹ đã xảy ra do quá tải nhiệt độ, nhiệt độ nơi để tay lên đến khoảng 37 độ C trong khi đó nhiệt độ CPU lên tới khoảng 45 độ C.​

Nhiệt độ và hiệu năng cải thiện rõ rệt với AeroActive Cooler 6

Không thể phủ nhận sự thật rằng AeroActive Cooler 6 gần như không thể thiếu nếu anh em thực sự muốn chơi game trong thời gian dài mượt mà và thoải mái nhất, không muốn gián đoạn bất kì giây phút nào trong game. Điều này vừa giúp tránh việc gaming phone quá nhiệt cũng như chắc chắn rằng bộ máy bên trong của máy sẽ hoạt động trơn tru và bền bỉ nhất có thể.​

Vậy có thực sự cần mua và sở hữu Asus AeroActive Cooler 6 hay không?

Câu trả lời của mình là có. 100% có. Bất kể khi nào anh em nghĩ tới việc nâng cấp cho chiếc ROG Phone 6 của mình thì việc đầu tiên phải làm chính là tậu ngay cho mình một em Sò lạnh này. Ngoài việc giữ cho gaming phone của anh em được mát mẻ, bền bỉ, chiếc AeroActive Cooler 6 còn cho anh em 4 nút trigger vật lý để chơi game ngon hơn, dễ dàng hơn đặc biệt là những game FPS yêu cầu nhiều nút bấm. Vừa tăng độ bền cho máy lại vừa tăng trải nghiệm chơi game của anh em.​

AeroActive Cooler 6 gần như không thể thiếu đối với anh em game thủ đích thực

Nếu anh em quan tâm thì có thể tìm mua và sở hữu ngay cho mình một em Asus AeroActive Cooler 6 tại đây. Đặc biệt trong khoảng thời gian sự kiện ROG x Free Fire từ ngày 01/11/2022 đến ngày 20/11/2022, khi anh em mua các sản phẩm ROG Phone 6 thì sẽ được tặng ngay 1 em AeroActive Cooler 6 trị giá 2.490.000đ nữa. Đối với anh em chưa sở hữu cho mình ROG Phone 6 thì đây chính là cơ hội để anh em có cho mình bộ đôi hủy diệt này.​

promotion-kv-png.17621

ROG x Free Fire từ 01/11 - 20/11

Vừa rồi là đánh giá chi tiết của mình dành cho anh em về con Sò lạnh AeroActive Cooler 6 tương thích với ROG Phone 6. Nếu anh em có vấn đề hay bất cứ thắc mắc gì có thể bình luận phía bên dưới để mình cùng trao đổi nhé! Tham gia ngay group của Asus ROG tại đây: https://www.facebook.com/groups/asusrogvietnam/?mibextid=HsNCOg

Last edited:

Facebook Comment