Xin giải pháp bật camera mà không bị tăng max sáng màn hình

3/11/18
30
6
8
32
Đà Nẵng
Dear All,
Không biết ae có khó chịu giống mình không chứ mỗi lần vào app camera mặc định của máy khá là khó chịu, màn hình cứ bị tăng max độ sáng. Nhất là chụp lúc trời tối xíu nó tăng max sáng làm chói mắt quá.
AE có cách nào để cho nó lấy độ sáng đúng bằng độ sáng màn hình như mấy app chụp hình cài bên ngoài vào không nhỉ?
Thanks

1. Kudo TIME @tran_nhut_it
    Dear All,
    Không biết ae có khó chịu giống mình không chứ mỗi lần vào app camera mặc định của máy khá là khó chịu, màn hình cứ bị tăng max độ sáng. Nhất là chụp lúc trời tối xíu nó tăng max sáng làm chói mắt quá.
    AE có cách nào để cho nó lấy độ sáng đúng bằng độ sáng màn hình như mấy app chụp hình cài bên ngoài vào không nhỉ?
    Thanks
    Mục đích của việc nó tăng Max sáng để khi chụp bác chỉnh đúng chế độ. Mình tìm tùy chỉnh tắt thì ko có, ko biết có bác nào tìm ra ko.
    Nhưng bác có thể cài app thứ 3 như google camera.
    link: https://zentalk.vn/threads/huong-da...ax-pro-m1-khong-can-root.891/page-3#post-3971
  2. tran_nhut_it TIME @Kudo
    Mục đích của việc nó tăng Max sáng để khi chụp bác chỉnh đúng chế độ. Mình tìm tùy chỉnh tắt thì ko có, ko biết có bác nào tìm ra ko.
    Nhưng bác có thể cài app thứ 3 như google camera.
    link: https://zentalk.vn/threads/huong-da...ax-pro-m1-khong-can-root.891/page-3#post-3971
    Ok bác. Google camera thì cũng chỉ ngon trong 1 số trường hợp thôi chứ vẫn còn lỗi lặt vặt bác ạ. Nhất là xuất hình chậm cực kỳ, tính ra trình cam của máy vẫn khá ngon. Chỉ hơi khó chịu vấn đề đó thôi :D
15/10/18
56
5
8
49
Có ai giống mình không, mình bị lỗi camera khi đang ở cam sau thì bình thường nhưng chuyển cam trước rồi về lại cam sau thì có những hột li ti và những sọc kẻ dọc, và bị ám mờ mờ làm như đang chụp vào ban đêm vậy?

1. tran_nhut_it TIME
    mình không bị tình trạng này nhưng mà thấy cam nó bật max sáng khó chịu quá. với lại khi close app camera thì giống như màn hình nó chớp 1 cái thì phải

Facebook Comment