vấn đề wifi bản 327

17/8/18
8
1
3
30
từ lúc up bản 327 này wifi chán quá các bác, chơi lq ping giật liên tục, test bằng máy khác thì mạng vẫn ok..có bác nào có cách khắc phục không hay chờ bản update sau ạ..chứ ngồi sát cục modem mà phải bật 4g chơi game thì hơi fail :))

1. Kudo TIME @thanhtrung4242
    từ lúc up bản 327 này wifi chán quá các bác, chơi lq ping giật liên tục, test bằng máy khác thì mạng vẫn ok..có bác nào có cách khắc phục không hay chờ bản update sau ạ..chứ ngồi sát cục modem mà phải bật 4g chơi game thì hơi fail :))
    speed test 2 thiết bị rồi chụp màn hình lại xem bác,
    nhớ là để cùng vị trí kết nối cùng 1 điểm wf
  2. vuongvu663 TIME @Kudo
    speed test 2 thiết bị rồi chụp màn hình lại xem bác,
    nhớ là để cùng vị trí kết nối cùng 1 điểm wf
    Mình cũng bị ad ơi. Speedtest thì nó ko thể hiện đc gì đâu ad ơi. Lúc chơi game cùng lúc mới thấy wifi nó ko định, ping ko ổn định
17/8/18
8
1
3
30
hình trên là M1, hình dưới là con samsung j2 cùi mía test cùng thời điểm 12:06 cùng modem cáp quang 25mb ..thật sự speedtest này cũng k phản ánh được, khi sử dụng và vào game mới thấy sự khác biệt của wifi..mình cũng đã test thử với ip6s+ và đt vivo cùi bắp của thằng e thì 2 máy kia vẫn chơi ầm ầm, vào wifi của công ty test thì con redmi 5 plus của thằng em cty cũng đánh ầm ầm, tất cả đều test cùng mạng wifi và ngồi cùng khoảng cách luôn nhé :(

m1-png.2362
sam-jpg.2363

1. Kudo TIME
    Max Pro wifi full sóng nhưng vẫn yếu hả bác.

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
img_20181001_134802-jpg.2364

Mình thử test trên Zenfone 5 và M1
Tốc độ ko chênh lệch nhiều và fw là 327, tuy nhiên mình vẫn nhân đc 1 số cmt về wifi của M1. nếu có thể bạn giúp mình test ở các router khác nhau.

1. thanhtrung4242 TIME
    mình đã test modem nhà mình, ở cty mình test 2 cục modem 2 đường mạng khác nhau, test ở điều kiện ngồi sát modem sóng full căng đét với thằng em dùng redmi 5 plus cùng đánh lq luôn
19/9/18
48
15
8
36
speedtest chỉ tính thời điểm test thôi. Còn wifi không ổn định khi chơi game liên tục sẽ thấy ping không ổn định đỏ, vàng nhiều.

28/9/18
3
1
1
27
Hình như tùy máy nữa bác, máy mình 327 dùng wifi mượt mà bình thường :D

1. thanhtrung4242 TIME
    vâng chắc 1 số máy bị quá..mình cũng thấy 1 vài bạn bị, chắc chỉ chở bản update thôi :)
24/7/17
119
31
28
mình cũng gặp tình trạng này có anh em nào có cách khắc phục không?

1. Kyo TIME
    Máy mình cũng không đến nổi nào, vẫn chiến game ngon, như không thích khi nhìn vào cái cột sóng wifi mà nhớ cứ nhảy từ 4 vạch rồi còn 3 vạch, nhảy lên nhảy xuống. hy vọng không phải so thíết kế. chứ thằng Note 5 mình từng dùng thì lên diễn dản hỏi thì phán là do thiết kế anten nó nằm ở cạnh trên nên khi chơi game áp tay vào là sẽ bị ảnh hưởng. Một khi do thiêt kế rồi thì không thể khắc phục được....đọc xong nản quá nên mới làm con Max Pro m1. mà sao giờ thấy cũng bị tương tự...móa nản hơn.
  2. thanhtrung4242 TIME
    càng update wifi càng tệ,của mình full vạch mà vẫn chập chờn..k biết do máy của mình bị zậy hay ai cũng zậy
5/10/18
70
31
18
31
Không những wifi yếu mà mình thấy pin tụt khá là nhanh

Facebook Comment