TỔNG HỢP LỖI CÒN TỒN TẠI TRÊN MAX PRO M1 (15.2016.1810.337)

23/8/18
100
43
28
26
Như tiêu đề bài viết sau đây mình sẽ tổng hợp nhưng lỗi vẫn còn tồn tại sau bao lần update của em nó!
1. Lỗi chạm 2 lần đánh thức máy: sau khi để màn hình tắt tầm khoảng 2 đến 3 phút máy có hiện tưởng ngủ chạm 2 lần ko chịu sáng màn lên mặc dù ASUS đã có bản fix nhưng vẫn xảy ra lỗi.
2. Lỗi ấn giữ để di chuyển icon trên launcher góc của máy: sau khi thay đổi 1 hình nền hay thay đổi hình dạng icon máy có hiện tưởng ko thể ấn giữ icon để di chuyển.
Ngoài 2 lỗi trên thì em nó khá ngon
Bác nào có lỗi gì thì cmt để gửi đến ASUS nhé!
Đây là lỗi mình nhận thấy ở máy mình và 1 số bác khác nêu rất mong ZENTALK gửi đến ASUS để cải thiện hơn.

18/9/18
83
28
18
53
Lên 337 ko mở máy bằng vân tay đc
Đã mở đc bằng vân tay sau khi mình xoá và quét lại. Rất nhạy....

Last edited:
20/9/18
16
2
3
23
Trình chạy 3 đã dừng liên tục khi xoay màn hình chính ai bị giống mình k

Đồng quan điểm với bác, Mong cải thiện thêm tính năng tùy chọn camera không còn sáng max màn hình nữa. Mình không thích để max sáng lắm vì buổi tối làm đau mắt quá

11/11/18
21
2
3
41
Cập nhật mà khôi phục cài đặt gốc gốc lại dùng khá ok , pin để qua đêm cũng chỉ tụt 4% . Nhưng hiệu năng ko ổn định launcher mặc định có máy thi thoảng bị lỗi buộc đóng , kết nối mạng ko ổn định wifi hay 4G đều bị tụt sóng và mạng yếu ( so với máy khác dùng ko bị nhé , nên ko phải do mạng ) . Vẫn bị vấn đề chơi liên quân lag kinh khủng và bị mất mạng ping hơn 400ms

14/11/18
3
0
1
36
sao mình lên 337 rồi mà vẫn ko có EIS và Live Wallpaper nhỉ, đã khôi phục cài đặt gốc 2 lần vẫn ko ăn thua gì

1. Thái Hà TIME
    Bạn đã bật eis trong cam chưa? Live wallpaper bạn đã tải và cài chưa?
  2. Reno TIME
    mình vào cam ko thấy option EIS để chọn bật tắt. Chọn Biểu tượng setting thấy hiện ra giống y chang 334
5/10/18
70
31
18
31
Bản 337 này 1 số ứng dụng bị hệ thống dừng chạy nền, ví dụ như face messenger, skype ... Ko tự load tin nhắn trừ khi vào ứng dụng trực tiếp thì nó mới đồng bộ tin nhắn về. Điều này rất khó chịu

27/11/18
4
0
1
33
Anh em thấy bản 337 như thế nào . mình thấy còn vài thứ cần cải thiện .
+ Wifi vẫn chưa ổn định
+ Phím điểu hướng cảm ứng nên sáng 3 giây rồi tự ẩn . khi nào vuốt thì hiện lên giống trên sansung
+ Thêm phần sử dụng full ứng dụng trong cài đặt . cho những game cũ không hỗ trợ cho màn hình 18:9
+Ngoài màn hình khóa khi nhập mật khẩu . Nên tự mở khi nhập đúng . không cần phải nhấn thêm ok
+ Tối ưu lại cho các game cũ .game fifa 14 mình chơi trên máy cùi chip mtk còn ok . mà chơi trên con này có hiện tượng lag.

Facebook Comment