TIPS “HẸN HÒ” KHÔNG CẦN BỒ TẠI NHÀ DỊP GIÁNG SINH!

Ngân Phạm Ngân Phạm
Một mùa người người nườm nượp có bồ nhất trong năm đang tới mà mình vẫn ngồi đây trước bàn làm việc cày ngày cày đêm. Nhân một buổi rảnh rỗi, mình ngoi lên chia sẻ với anh em về trải nghiệm “hẹn hò” tại nhà cùng ROG vẫn vui như đi giáng sinh với bồ. Dưới đây là một vài lí do vì sao mình thích làm việc tại nhà thay vì đi chơi giáng sinh.

KHÔNG KHÍ THOẢI MÁI

image2-png.17887

Nói sơ về ROG thì đây là dòng máy gaming phù hợp với phân khúc cao dành cho đối tượng người dùng cần cấu hình máy và hiệu suất cao để làm việc. Kiểu người hướng nội như mình lại thích không khí thoải mái im ắng không quá đông người nên việc đi chơi ngày lễ khá hạn chế. May mắn có ROG cho ngày dài work from home của mình.

image9-png.17886

Một chiếc máy như ROG không quá nhiều tiếng ồn khi phải hoạt động hết công suất vì có hệ thống tản nhiệt Vapor Chamber. Rất phù hợp khi mình sử dụng Photoshop hay Premiere hoặc cả hai cùng một lúc. Một không gian làm việc quá là chill và thoải mái như thế thì sao nỡ bỏ con em ROG một mình để đến giáng sinh đông người tấp nập đúng không anh em?

LINH ĐỘNG DI CHUYỂN

image5-png.17885

Một lí do mình khá thích khi ở nhà làm việc là được tự do di chuyển từ nơi này sang nơi khác dễ dàng từ tab làm việc đến tab giải trí rồi qua tab chat chít cùng bạn bè mà không cần lo kẹt xe như đi chơi ngày lễ. Không gì bằng một buổi căng thẳng làm việc được giải trí với một chiếc máy màn hình rộng 16.9 inch và độ phân giải QHD như ROG đúng không.

image8-png.17884

Với những công việc nhẹ như thế này ROG cân mọi task luôn ấy chứ còn lướt web thì siêu mượt, research siêu nhanh, chill phim lại càng đã. Gì chứ cái độ nét của Netflix còn thêm độ phân giải của ROG nữa mình chỉ muốn xem phim cả ngày mãi thôi.

SỨC CHỊU ĐỰNG CAO HƠN BỒ CỦA BẠN

image4-png.17883

Trước khi sử dụng mình chưa tin lắm vào hiệu năng của dòng ROG cho đến khi được trải nghiệm qua như bây giờ. Chỉ có đi từ bất ngờ này đến bất ngờ khác mãi thôi. Thời gian đầu mới tậu em ROG về mình còn nâng niu chưa dám tải nhiều phần mềm gì. Giờ thì ôi thôi từ Photoshop, Illustration tới Premiere, After Effect còn thêm vài chiếc game ngốn dung lượng luôn ấy. Nhiều lúc chạy deadline mở 2 phần mềm cùng lúc mà xót máy luôn nhưng em ROG vẫn sẵn sàng tiếp mình hết mình. Ấn tượng một điểm là em ấy lại không bị crash giữa chừng.

image6-png.17882

Tuy là con gái nhưng mình thích trải nghiệm các loại game cấu hình mạnh vì giao diện đẹp và thực tế như Liên Minh Huyền Thoại, PUBG, đặc biệt là GTA. Toàn thể loại game nhắc đến là gamer biết liền đúng không nè? Có bộ tản nhiệt của ROG mình không cần sợ chơi quá lâu máy sẽ bị ồn nên yên tâm lắm. Chơi quên thời gian luôn mà.

image1-png.17881

KẾT LUẬN

image7-png.17880

Nghe mình kể thôi thì anh em biết sức chịu đựng của ROG với mình phải gấp đôi sức mạnh cỡ nào rồi phải không? Thì đó là sương mai những lí do tại sao mình lại thích làm việc tại nhà vào mùa giáng sinh này. Đồng hành cùng mình đã có ROG để không cảm thấy cô đơn vào giáng sinh rồi còn bạn đã có ai chưa? Nếu chưa thì tham khảo ngay tại đây và tậu về vài em để ăn giáng sinh tại nhà không lo khói bụi kẹt xe nhé. Mình thì đang xài con ASUS ROG Strix G15 2021 còn nếu các bạn muốn dòng hiện đại hơn thì năm nay con của mình mới ra thêm ASUS ROG Strix G15 2022ASUS ROG Strix SCAR G15 2022 tha hồ lựa nha.

Nguồn ảnh: sưu tầm
Kim Ngân

Last edited by a moderator:

Facebook Comment