Rom Superior OS cho Zenfone Max Pro M1 - hiệu năng và pin tuyệt vời

ZENNY ZENNY
untitled-1-png.3397

Hôm nay, ZENTALK sẽ hướng dẫn các bạn cài 1 custom ROM cho Zenfone Max Pro M1 . ZENTALK đã giới thiệu đến anh em khá nhiều ROM và hôm nay là một bản rom tuyệt vời nhất từ pin tới hiệu năng mà mình từng sử dụng..Mời anh em cài trải nghiệm theo hướng dẫn sau :

Bước 1: Các bạn phải Unlock Bootloader . Nếu chưa, xem hướng dẫn tại ĐÂY
Bước 2: Điện thoại của bạn phải được ROOT và cài TWRP Recovery . Nếu chưa xem hướng dẫn sau (Nếu làm rồi cái nào thì bỏ qua không cần làm lại nhé ):
  • Hướng dẫn Root tại ĐÂY
  • Hướng dẫn cài TWRP tại ĐÂY
Bước 3: Vào TWRP , nếu chưa biết thì các bạn làm theo cách sau :
  • Tắt nguồn hoàn toàn
  • Giữ phím nguồn + phím giảm âm lượng .
  • Đến khi điện thoại rung 1 cái thì buông phím nguồn , chỉ giữ phím giảm âm lượng cho đến khi vào được TWRP
  • Lưu ý : Nếu các bạn vào TWRP bị yêu cầu mật khẩu thì làm theo hướng dẫn tại ĐÂY . Còn không bị thì bỏ qua bước này nhé .
Bước 4: Các bạn download các file bên dưới về và chép vào bộ nhớ trong điện thoại .

• File ROM
  • File GAPPS (Chọn ARM64 - > 9.0 -> Stock )

Bước 5: Sau khi xong các bước trên thì các bạn làm theo video nhé , Trong video tên file khác do rom khác nên các bạn cứ làm tương tự là OK , không hiểu cứ comment bên dưới nhé !
Ok vậy là mình đã hướng dẫn các bạn cài đặt Rom Superior OS . Chúc các bạn thành công ! Có khó khăn gì hãy comment ngay nhé !

Screenshot:

Last edited:
31/8/18
102
16
18
38
Nhìn bản rom này cũng màu mè nhỉ.

17/11/18
1
0
1
33
Bản Rom này bác dùng lâu chưa nhỉ? Sạc pin có nhanh như stockrom ko bác? Với cái zenmotion bỏ 2 lần tắt màn có dùng được ko vậy?

16/11/18
78
22
8
23
Cài rom này r có nhận được bản cập nhật bt từ asus k a

15/10/18
56
5
8
48
Sao là gapps: open_gapps-arm64-8.1-stock-20180807.zip mà không phải gapps-arm64-9-stock vậy ad?

Rom bị 1 lỗi là flash Magisk vào bật màn hình lên là đen sì luôn. Anh em nào dùng magisk root máy thì đừng nên dùng rom này.

1. fancyanh TIME
    Chủ thớt lấy lại link từ XDA thôi. Bạn phải sang XDA cmt để bên đó fix nhé.
28/11/18
1
0
1
32
bạn zenny có face book ko cho mình xin tiện để hỏi và làm theo hướng dẫn. đợi cmt trên diễn đàn thì lâu quá bạn ơi

Facebook Comment