Pin zen max pro M1 có thật sự trâu?

14/9/18
7
1
3
29
tình hình là em mới mua con asus zenfone max pro M1 bản 4GB, lúc mua mới khoảng 4h chiều thì còn 63% pin trong máy, sau 1 hồi mày mò để cài thêm các ứng dụng cần thiết cũng như update những ứng dụng của máy thì đến tối pin tụt còn tầm 30% và mình cảm nhận thấy pin tuột khá nhanh so với cái mác 5000mph của nó. mình để đến hôm sau thì khoảng 1h qua ngày pin yếu còn 15% và mình bắt đầu sạc lần đầu tiên. sạc tầm 3 tiếng thì pin đầy nhưng vì nghi ngờ pin máy ko ổn định nên mình đã ko hề sử dụng đt kể từ 4h chiều hôm thứ 5 cho đến tận 8h30 sáng thứ 6 (tức là đc 14 tiếng rưỡi, thỉnh thoảng mình chỉ bật màn hình lên để xem pin tụt ntn chứ ko có xài máy) thì mình thấy pin tụt 10% (còn 90%). Tức là cứ 1 tiếng rưỡi ko dùng gì, chỉ để ko điện thoại nhưng nó vẫn sẽ tụt 1%. thì ko biết là viên pin như vậy có ổn định ko ạ. tại mình thấy để ko ko mà vẫn tụt pin như vậy thì khi dùng chơi game xem phim nó sẽ tụt nhanh như thế nào nữa đây. mong mọi người góp ý giúp mình ạ

Last edited:
8/9/18
18
15
3
35
Thử update lên bản 326 mới nhất xem. Máy mình để qua đêm 6h tụt tầm 1-2% thôi. Bạn lưu ý tắt hết chạy ngầm, gỡ app ko dùng cho nhẹ máy. Trên đây có hướng dẫn hết

1. Thanh Duy TIME
    mình đã update lên 326 và vẫn ko cải thiện đc gì ạ
  2. Thanh Duy TIME
    mình đã update lên 326 và vẫn ko cải thiện đc gì ạ
30/8/18
143
39
28
Ko biết máy bạn có bị gì ko chứ máy mình để qua đêm từ 10h tối đến 7h sáng mất 1% pin ( tắt hết wifi ứng dụng ngầm...) , Với 100% pin chơi Pupg 3 tiếng mất 36% pin cấu hình vừa phải, liên quân 2 tiếng mất 15% , còn lại mình dùng tác vụ bình thường Facebook , Zalo, message, Instagram, YouTube... Sử dụng đc tổng cộng hết 9h35p ^^ loa và độ sáng 50%

1. Thanh Duy TIME
    mình thì ko chơi pubg trên đt, mình chỉ chơi trên giả lập PC thôi, nhưng mình có chơi game Marvel future fight, chiều nay mình cũng có test thử độ hao pin khi chơi game này và mình thấy chơi tầm 1 tiếng 20p thì hao 10% pin (mình ko biết độ chính xác ntn vì thông số này hiện trong mục cài đặt - pin của máy) . còn khi chơi thì mình để ý chơi tầm 5-6 phút gì đó sẽ tụt 1%. vậy vị chí 1 tiếng sẽ mất khoảng trên dưới 10%. như vậy thì liệu có ổn ko ạ
  2. Nguyễn Thành Dủ TIME
    Máy dùng vậy là ổn nha bác như máy mình rồi , nếu dùng tác vụ chơi game liên tục thì sẽ khác vs dùng các ứng dụng bình thường nha

ZENNY

Zen Master
19/12/17
929
371
63
Sau khi update thì khôi phục cài đặt gốc nhé ! Cơ bản 1-5% ko phải con số làm chúng ta đau đầu

Facebook Comment