Lỗi tụt pin nhanh do phần mềm hệ thống!

23/7/18
20
4
3
30
Ở topic trước mình có đề cập máy bị tuột pin nhanh khi để qua đêm (cụ thể là để 5-6 tiếng pin tuột ~30%)
http://zentalk.vn/threads/hoi-may-de-qua-dem-tu-dong-mo-wifi-tuot-pin-nhanh.871/#post-1927

Mình đã thử nhiều cách như tắt hết wifi, 4G, xóa hết app chạy nền... và cả factory reset nhưng vẫn ko có kết quả.
Mình mới gọi điện lên tổng đài ASUS và chat với ASUS service trên app android và cùng nhận được câu trả lời là đi bảo hành để kỹ sư của họ check lỗi
Máy mình mới mua được 3 tuần, cập nhập hệ thống bản mới nhất
Chỉ có phiền ở chổ mình dùng điện thoại liên tục, không rảnh vào giờ làm việc nên cũng không biết khi nào mới đi sửa lỗi được
Có ai ở đây cũng bị như mình không?

Attachments

1. Kudo TIME @triet_jonas
    Ở topic trước mình có đề cập máy bị tuột pin nhanh khi để qua đêm (cụ thể là để 5-6 tiếng pin tuột ~30%)
    http://zentalk.vn/threads/hoi-may-de-qua-dem-tu-dong-mo-wifi-tuot-pin-nhanh.871/#post-1927

Mình đã thử nhiều cách như tắt hết wifi, 4G, xóa hết app chạy nền... và cả factory reset nhưng vẫn ko có kết quả.
    Mình mới gọi điện lên tổng đài ASUS và chat với ASUS service trên app android và cùng nhận được câu trả lời là đi bảo hành để kỹ sư của họ check lỗi
    Máy mình mới mua được 3 tuần, cập nhập hệ thống bản mới nhất
    Chỉ có phiền ở chổ mình dùng điện thoại liên tục, không rảnh vào giờ làm việc nên cũng không biết khi nào mới đi sửa lỗi được
    Có ai ở đây cũng bị như mình không?
    nên đi check bảo hành rồi bác, pin tuột >10% khi để qua đêm trong khi ko có ứng dụng chạy ngầm thì hơi bất thường,
    trường hợp xung đột phần mềm hay gì đó thì bạn cần lên ttbh để check.
19/7/18
14
13
3
30
nên đi check bảo hành rồi bác, pin tuột >10% khi để qua đêm trong khi ko có ứng dụng chạy ngầm thì hơi bất thường,
trường hợp xung đột phần mềm hay gì đó thì bạn cần lên ttbh để check.
Bệnh chung rồi anh ơi, máy em cũng bị đây, con này chơi liên tục thì thấy trâu chứ dùng chập chập trong ngày cũng kém, dễ tụt lắm, em để không 3h mất 6% pin, sạc nguyên đêm 100%, rút ra để đó ngủ tiếp 3 tiếng sau tỉnh dậy còn 94%, hôm kia thì 100% đêm, ngủ 6,7tiếng sáng dậy còn 86% Tắt hết wifi, bật tiết kiệm pin cũng vậy

1. Kudo TIME
    Tụt trong phạm vi chấp nhật đc thì ko nói e, nếu như 30-40% thì ko ổn.
    a nghĩ phần pin sẽ đc cải thiện sau vài bản cập nhật
  2. giangvo200837 TIME
    Uhm, liên quan đến system thì rõ ràng do ROM.. cơ mà lỗi nhiều quá :))
23/7/18
20
4
3
30
Hy vọng ASUS tung ra bản update sửa dc lỗi tụt pin này, với cục pin 5000mA mà để idle vài tiếng pin tụt như vậy thì ức chế lắm

23/7/17
103
90
28
mình nghĩ anh em cũng đừng căng thẳng vụ pin qúa, cứ thoải mái mà dùng. Mình dùng máy chỉ cần đển hết ngày mà còn pin là ngon. mình cũng dùng Zenfone 3 Max 5.5 đời trước đến nay. pin 4000mAh cũng đã kinh qua nhiều lần update firmware rồi lỗi te le. Nhưng sau đó thì vẫn có bản cập nhật khắc phục. Anh em quan trong là phải phản ánh cho hãng để hãng biết mà hỗ trợ. Còn máy thì mình cứ dùng vô tư đi để nó phục vụ mình.

1. Kenn TIME
    Bác nói phải nhìn vào viên pin M1 5000mAh là yên tâm rồi , đôi khi đừng nên phiền não vì những con số =)))

Facebook Comment