Lỗi sạc đảo ngược trên ZENFONE MAX PRO M1

25/10/18
3
1
3
26
Điện thoại của mình buổi sáng vẫn sạc bình thường nhưng đến trưa về mình cắm sạc và máy báo cung cấp trình sạc đảo ngược và truyền dữ liệu thông thường, sau đó mình ấn OK nhưng khi mình cắm sạc vào để sạc pin thì máy không nhận. Mình đã thử kiểm tra nguồn sạc vào cổng sạc thì không hư hại gì, cũng đã thử khởi động lại, nhưng không khắc phục được. Bây giờ điện thoại của mình đã sập nguồn và mình cảm thấy rất khó chịu. Không biết có cách nào khắc phục không ạ

1. Kudo TIME
    Có thể cáp sạc có vấn đề bác à, thử đổi cáp sạc test và quay lại nhé bác.
  2. Vunambka TIME @Kudo
    Có thể cáp sạc có vấn đề bác à, thử đổi cáp sạc test và quay lại nhé bác.
    Mình đã thử cách này với các cáp khác rồi mà ko được. vs lại máy mình khi sập nguồn mình có cắm sạc và ấn giữ nút nguồn + tăng âm lượng thì mày chuyển sang một màn hình chờ và lúc đấy có nhận sạc. Nhưng chỉ cẩn khởi động máy lên thì lại bị lỗi ko sạc đc nữa
  3. Kudo TIME @Vunambka
    Mình đã thử cách này với các cáp khác rồi mà ko được. vs lại máy mình khi sập nguồn mình có cắm sạc và ấn giữ nút nguồn + tăng âm lượng thì mày chuyển sang một màn hình chờ và lúc đấy có nhận sạc. Nhưng chỉ cẩn khởi động máy lên thì lại bị lỗi ko sạc đc nữa
    Không được là không vào pin hay sao bác? nếu không vào pin thì bác xác định là do củ sạc, cáp sạc hay do máy. Nếu do máy thì lên ttbh thôi.

Facebook Comment