Hướng dẫn mở khoá máy tính bằng vân tay trên Zenfone

ZENNY ZENNY
Hướng dẫn mở khoá máy tính bằng vân tay trên Zenfone - How to unlock PC with fingerprint on Zenfone
picture2-png.2654

Hello các bạn, thông thường một số máy tính có hỗ trợ mở khoá bằng vân tay hôm nay ZENTALK sẽ hướng dẫn các bạn thêm một thủ thuật cực "xịn" đó là mở khoá laptop ( PC) bằng ngay chính chiếc Zenfone của bạn thông qua xác thực vân tay và kết nối Internet.

Yêu cầu cần có :
  • Windows Vista, Windows 7, Windows 8, và Windows 10 (cả 32 bit và 64 bit).
  • Zenfone đang chạy Android 6.0 trở lên.
  • Có hỗ trợ cảm biến vân tay như : Zenfone Max Pro M1, Zenfone 5/5Z (2018),...
  • Cả máy tính và Zenfone kết nối cùng mạng Internet
Để thực hiện được mẹo này đương nhiên chiếc smartphone Android của bạn cũng phải hỗ trợ cảm biến vân tay nhé!
Cách mở khóa máy tính Windows bằng vân tay trên smartphone Android

Bước 1: Bạn hãy tải và cài đặt ứng dụng Remote Fingerprint Unlock cho Zenfone và chiếc Laptop Windows của mình.
Bước 2: Sau khi tải và cài đặt trên cả Zenfone và Windows, bạn hãy thực hiện thao tác khóa màn hình bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl + Alt + Del. Do phần mềm này chạy ngầm, nên bạn không cần phải mở lên gì cả.

Màn hình khóa có giao diện như hình trên và bạn hãy để nguyên giao diện màn hình khóa như vậy nhé!
Bước 3: Bạn vẫn để giao diện màn hình của Laptop như ở bước 2. Mở ứng dụng Remote Fingerprint Unlock trên Android sau đó vào phần Scan.

Click vào biểu tượng hình tròn nằm ở dưới góc phải, bạn sẽ thấy tên máy tính của bạn.

Click vào tên máy tính và chọn Save.

Bước 4: Vẫn để giao diện màn hình khóa như ở bước 2. Rồi vào cài đặt, chọn My Account rồi nhấn vào ADD ACCOUNT.

Bạn nhập tên người dùng và mật khẩu của tài khoản Microsoft bạn đang sử dụng trên Laptop. Sau khi đặt mật khẩu xong, hãy quét dấu vân tay trên Zenfone để xác nhận. Rồi nhấn Save.

Nhấn vào PROCEED như hình. Để ý là Session ID trùng với trên Laptop như bước 2 nhé!
Đến đây bạn tắt máy một cách tùy ý và khi vào màn hình khóa trên Laptop bạn phải kết nối Internet cho Laptop, mở điện thoại cũng vào một mạng Wi-Fi rồi vào mục Unlock. Quét dấu vân tay của bạn trên Zenfone để đăng nhập vào Windows.

Chúc các bạn thành công, có khó khăn gì hãy comment bên dưới nhé !

Attachments

Last edited by a moderator:

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
có ai làm thành công chưa?

24/7/17
119
31
28
phần mềm của bác chia sẽ là có maleware ko bác, mình rất ngại cài những soft không rõ nguồn gốc.

1. Kudo TIME
    mình cài thì ko thấy mw gì, nhưng chưa connect đc với phone :v
24/7/17
82
47
18
cài thì cài không cài thì phắng....hahaha...nói vui thôi bác đừng giận. Mình chắc chắn là không có cái app nào free đâu. Nó không lấy data của bác thì nó cũng quảng cáo trên thông tin của bác. đời làm gì có kèo thơm. nên nếu bác dùng free rồi thì chịu nhé. chứ không tụi code nó cạp đất mà ăn ah.

1. Kyo TIME @Shinichi Kudo
    cài thì cài không cài thì phắng....hahaha...nói vui thôi bác đừng giận. Mình chắc chắn là không có cái app nào free đâu. Nó không lấy data của bác thì nó cũng quảng cáo trên thông tin của bác. đời làm gì có kèo thơm. nên nếu bác dùng free rồi thì chịu nhé. chứ không tụi code nó cạp đất mà ăn ah.
    DM...cách nói chuyện vậy mà kêu đừng giận. cách nói chuyện cạnh khóe quá bác. Tuy nhiên rất thẳng thắng.
  2. ZENNY TIME
    Bác này nổi tiếng THẲNG mà THẬT hehe
22/9/18
3
0
1
23
Sao mình lông tải đk đang dùng win7

22/9/18
3
0
1