Hướng dẫn chuyển mã sang WW (Quốc tế), nhận update FOTA cho ROG Phone 3 Tencent

Phú© Anh Phú© Anh
19/3/21
5
0
1
23
bạn xem lại kết nối giữa điện thoại với máy tính nhé. Thế kia là kết nối có vấn đề
E cấm vào cổng cạnh bên mà k thấy thông báo j trên pc ạ, có ng bảo cấm thôi nó chưa nhận, phải làm j nữa á

1. Phú© Anh TIME
    bạn xem lại cổng kết nối trên điện thoại và cả trên máy tính xem sao, kiểm tra luôn cả dây cáp
23/3/21
1
0
1
40
Bác Phúc Anh có mở cửa hàng ở đâu mình mang máy qua làm hộ mình với được không? Mày mò mãi mà không được (lần đầu xài android)....

19/3/21
5
0
1
23
e vừa chuyển ww xong , giờ nên cập nhật từ đâu ạ ????

1. ryann1011 TIME
    B1. Lên trang web của asus download firmware mới nhất WW về dạng file zip tại đây:
    https://rog.asus.com/phones/rog-phone-3-model/helpdesk_download

B2. Chuyển file vừa download trên máy tính vào thư mục gốc của điện thoại. (internal storage/).

B3. Sau đó restart lại máy, khi máy khởi động lại bạn sẽ thấy 1 thông báo "System update file dectected" -> bán tab vào thông báo này để máy tự update xong là dc.
5/10/20
7
1
1
39
Bác Phúc Anh ơi,

Sao em chuyển CN->WW thành công (version: WW 0823.2102.143) và đến bước 5 em đã unroot và tiếp đến là relock bootloader để không hiện cái cảnh báo hardwarestub services nữa nhưng nó vận hiện ra cái thông báo này.

Vậy em phải làm sao để mất hẳn cái cảnh báo này vậy ạ? Em sử dụng PM CCleaner như cách 1 nhưng không được vì máy em đã unroot rồi nên cách nó không có tác dụng.

Mong bác giúp em, cái thông báo này tuy không có gì, nhưng cứ hiện ra gây khó chịu thật.

23/3/21
1
0
1
40
hi bác Phúc Anh, máy mình hiện ở version WW-17.0823.2009.98, bác có thể cho mình xin file root version này được không? với lại cho mình mình chuyển mã vậy có bị mất dữ liệu không? cám ơn bác nhiều.

24/5/21
7
3
3
33
Kiên Giang
Lúc mới chuyển mã thì mất cái cảnh báo , xong update lên thì lại hiện cảnh báo . Mà kệ miễn sao update lên là ngon hehe . cảm ơn bác nhiều ạ

18/8/21
1
0
1
23
bác ơi cho e hỏi là sau khi e làm xong bước 3 rồi thì máy vẫn ở bootloader thì phải làm sao ạ
em cần gấp ạ

8/8/22
1
0
1
23
dạ a ơi. sau khi làm theo hướng dẫn. e vừa khóa boot lại thì nó cứ ở mãi fastboot và để là Installation unsuccessful. Firmware is incompatible with this device thì là sao vậy a

Facebook Comment