Gợi ý quà tặng ngày 8/3 cho người thương yêu của bạn

ZENNY ZENNY
Ngày 8.3 sắp tới rồi, bạn đã lựa chọn được món quà 8/3 ý nghĩa nhất cho mẹ, vợ và bạn gái mình chưa? Dưới đây là những gợi ý hữu ích cho bạn để có món quà 8/3 tặng mẹ, vợ và bạn gái tuyệt vời nhất.
GỢI Ý QUÀ DÀNH CHO MẸ
Hoa tươi
Phụ nữ rất thích hoa và đây là món quà không nên thiếu trong ngày 8.3. Hoa tươi không chỉ thể hiện tình yêu, tình cảm mà những người con muốn dành cho mẹ mà còn là biểu tượng của ước vọng, ước mong mẹ sẽ mãi trẻ trung, xinh đẹp và tươi thắm nhưng những bó hoa tươi vậy.

Hoa tươi cũng là một món quà vô cùng ý nghĩa dành cho mẹ của mình. Ảnh IT

Một số loại hoa mà bạn có thể mua tặng mẹ ngày 8.3 như là hoa hồng (tình cảm sâu sắc), hoa cúc (mong muốn mẹ sống lâu), hoa thủy tiên (cám ơn mẹ vì mẹ luôn chăm sóc chúng con), hoa lan chuông (biểu tượng của tình mẫu tử), hoa mẫu đơn (con mãi cần mẹ).

Ngoài ra, để tỏ rõ lòng thành của mình, sau khi mua hoa về tặng mẹ hãy khéo léo kiếm một chiếc lọ và cắm thật đẹp, đặt ở phòng khách. Chắc chắn mẹ của bạn sẽ ngắm cả ngày không thôi.

Tặng thiệp

Chắc chắn mẹ sẽ rất thích nếu bé tự tay làm một tấm thiệp xinh tặng mẹ.

Nếu bạn còn đang đi học, khả năng tài chính của bạn còn hạn hẹp, bạn có thể mua tặng mẹ bạn một tấm thiệp nhỏ và bên trong thiệp bạn có thể ghi dòng chữ "con yêu mẹ nhiều lắm" nắn nót. Với món quà này mẹ bạn sẽ cảm động vì tình cảm của bạn dành tặng cho mẹ đó. Khéo tay hơn, bạn hãy tự làm tặng mẹ một tấm thiệp với tất cả tấm lòng của mình.

Bạn có thể mua thêm một bông hồng kèm theo tấm thiệp để dành tặng mẹ yêu nhé. Nếu bạn không thích những tấm thiệp sẵn có, bạn có thể tự tay làm thiệp tặng mẹ mình.

Vải may áo dài

Phụ nữ thường rất thích mặc áo dài, đặc biệt trong các dịp lễ Tết và chắc chắn mẹ của bạn cũng không phải là một trường hợp ngoại lệ.

Áo dài - món quà đặc biệt dành cho mẹ

Hãy dành ra một chút thời gian rảnh rỗi để "lượn" qua những cửa hàng bán vải may áo dài đẹp nhất để lựa mua một tấm dành tặng mẹ. Cố gắng mua loại vải có màu mẹ bạn thích nhé.

Nước hoa - quà 8.3 cho mẹ đầy ý nghĩa

Ngày 8.3 sắp tới, bạn có thể dành tặng mẹ mình loại nước hoa mà bà yêu thích. Đây chắc chắn là món quà tặng 8.3 tuyệt vời và vô cùng ý nghĩa đấy.
Bạn có thể chọn những loại nước hoa có mùi hương tinh tế, dịu ngọt, nhẹ nhàng và sang trọng. Những mùi hương với phong cách cổ điển sẽ thích hợp với các mẹ như: White diamond của E.Arden, Tresor của Lancome, No19 của Chanel... là những mùi nước hoa này thường rất dễ dùng.

Bộ mỹ phẩm

Là phụ nữ, ai chẳng mong muốn mình đẹp và ngày càng đẹp hơn trong mắt mọi người. "Không có người phụ nữ xấu, chỉ có những người phụ nữ không biết làm đẹp". Vì thế, sẽ có những lúc mẹ rời căn bếp thân thương để ra ngoài hội họp với bạn bè, dự một đám hỏi nào đó. Chắc chắn những lúc như thế mẹ bạn cần phải cực kì đẹp.

Mỹ phẩm là món quà tuyệt vời dành cho mẹ

Một bộ mỹ phẩm bao gồm son môi, kem dưỡng da là gợi ý tuyệt vời bạn nên mua để dành tặng riêng cho mẹ ngày 8.3 sắp tới này. Chắc chắn mẹ sẽ rất cảm động vì biết được rằng đứa con thơ ngày nào giờ đã biết quan tâm đến người khác, không còn là những anh chàng/ cô nàng bé bỏng thích ham chơi nữa.

Sản phẩm handmade

Khi chọn mua quà tặng ngày 8.3 cho mẹ, bạn nên đề cao giá trị tinh thần, tình cảm của nó hơn là giá trị vật chất. Bởi không một người mẹ nào mong muốn nhận món quà đắt tiền từ con cái mà thứ mẹ cần là tình cảm của con. Vậy tại sao không thử làm một món quà "handmade" nào đó thật đẹp để tặng mẹ nhỉ.

Một chiếc gối ôm đơn giản có thêu chữ "Con yêu mẹ" hay một giỏ hoa lụa, nhựa hoặc giấy là gợi ý tuyệt vời cho những ai chưa biết 8.3 này tặng gì cho mẹ.

Tặng mẹ sách nấu ăn - quà 8.3 cho mẹ độc đáo
linh_kokotaru.jpg?1394184989
Nếu mẹ bạn là người yêu thích nấu ăn, bạn luôn thích ăn các món do chính mẹ nấu thì sao bạn không chọn quà 8.3 cho mẹ chính là cuốn sách dạy nấu ăn với hàng nghìn công thức nấu ăn nhỉ?

Một cuốn sách với những công thức chế biến món ăn mới lạ, độc đáo chắc chắn sẽ là món quà 8.3 tuyệt vời nhất dành cho mẹ của mình đấy. Mẹ bạn cũng không phải suy nghĩ nấu món nào cho bữa tiệc của gia đình mà chỉ cần nhờ cuốn sách con mình tặng đã nấu được rất nhiều món ngon rồi đấy.

Tranh chữ "Mẹ"

Món quà cuối cùng này dành cho những ai ưa thích sự sang trọng và độc lạ. Đây là một sản phẩm quà tặng ngày 8.3 khá độc đáo.
Theo đó ý nghĩa bức tranh chữ "Mẹ" mạ vàng là khắc họa hình ảnh người mẹ Việt Nam tần tảo sớm hôm nuôi con khôn lớn. Hiện tại, món quà tranh chữ này đang được rất nhiều người yêu thích và lựa mua, đặc biệt là giới kinh doanh.

GỢI Ý QUÀ CHO VỢ,BẠN GÁI
Việc phán đoán người mình yêu thuộc tuýp phụ nữ nào sẽ giúp bạn khiến nàng hài lòng với món quà 8-3. Một vài ví dụ với một số quà tặng tốt cho ngày 8-3 như:
Phụ nữ ưa thích lãng mạn bạn hãy tặng hoa hồng, áo đôi, cốc đôi, những vật dụng dễ thương như tranh ảnh của 2 bạn, kẹp tóc, một đôi giày dễ thương, uống cafe ở một không gian lãng mạn, hát cho cô ấy nghe, xem một bộ phim thật tình cảm…

Với tuýp phụ nữ thực tế. Đây là kiểu phụ nữ nhìn mọi việc với con mắt ít bay bổng hơn, bạn cần tặng những món quà cô ấy có thể sử dụng được như giày dép quần áo, son môi, nữ trang, cafe tâm sự, hoặc đi chơi công viên, làng cổ. Hoặc ít thời gian thì có thể là một bữa ăn tối cũng rất tuyệt vời. Bạn hãy nhớ, phụ nữ thực tế cũng cần có sự lãng mạn, và bất ngờ, bạn cần dành thời gian nhiều để suy nghĩ ra những việc bất ngờ đó.

Với kiểu phụ nữ yêu thích những món đồ có giá trị hay muốn được bạn bè ngưỡng mộ. Đây là kiểu phụ nữ thích chơi nổi, với kiểu phụ nữ có phần kiêu kì này bạn cần móc hầu bao nhiều hơn, làm khoa trương hơn để khiến cô ấy cảm thấy mình thật may mắn và được nhiều người ghen tị. Những cô gái kiểu này thường là các cô mới lớn chưa từng trải qua tình yêu, hoặc do bản tính thích thể hiện hơn người. Nếu vật chất có thể mang lại nhiều niềm vui bạn hãy sử dụng nó để mang về tình yêu thật sự nhé.

Với kiểu phụ nữ cá tính những món quà truyền thống 8-3 sẽ không có nhiều ý nghĩa. Bạn cần tạo ra nhiều sự bất ngờ như giả vờ quên ngày đó và bất ngờ xuất hiện, hoặc bất ngờ đến một quán cafe, quán ăn mang phong cách lạ mà 2 bạn chưa từng đến, tặng những món quà phá cách mà ít người có thể sở hữu. Với những cô gái cá tính, giá trị của món quà không quan trọng mà quan trọng ở mức độ độc đáo.

Quà 8-3 cho phụ nữ thích tế nhị. Đây là kiểu phụ nữ khá hiền lành và sâu sắc, những giá trị vật chất không thể làm cô ấy vui. Điều quan trọng nhất với cô ấy là sự chân thành từ bạn, hoặc những món quà nhỏ như 1 bông hoa, một bữa ăn do bạn nấu, một đôi giày cao gót đáng yêu hay đơn giản là một nụ hôn ấm áp một lọ nước hoa và dành nhiều thời gian cho cô ấy vào ngày này là bạn đã thành công.

Chúc các bạn có một ngày 8.3 vui vẻ !

Last edited by a moderator:

Facebook Comment