[FOTA Update WW_17.0823.2009.99] ROG Phone 3 update - Tối ưu khả năng khử ồn, sửa lỗi Armoury Crate

Phú© Anh Phú© Anh
Thông tin cập nhật :
  • Phiên bản: WW_17.0823.2009.99
  • Model : ROG Phone 3 (ZS661KS)
  • Ngày phát hành: 3 tháng 11 năm 2020

Lưu ý:
  • Vì máy chủ đẩy thông báo cập nhật đến các số sê-ri khác nhau bằng cách lô, có thể mất một tuần để bạn có thể nhận được thông báo OTA, hãy vào [Settings] -> About -> System Update để cập nhật.
  • Nếu bạn chưa nhận được bản cập nhật thì hãy tải file UL Users tại link bên dưới, sau đó để file vào bộ nhớ trong của máy (không được chứa trong bất kỳ thư mục nào) -> khởi động lại máy để cập nhật (áp dụng cho máy quốc tế hoặc máy Tencent nhưng đã chuyển mã sang quốc tế). (Nếu máy bạn là Tencent nhưng chưa chuyển mã sang quốc tế thì có thể tham khảo cách chuyển mã tại đây):
    • Link FW: Asus server
    • OTA File: Google Drive (chỉ áp dụng cho những thiết bị đang ở phiên bản WW_17.0823.2009.98)
Chi tiết bản cập nhật WW_17.0823.2009.99:
  • Tối ưu hóa khả năng giảm tiếng ồn loa khi thực hiện cuộc gọi.
  • Khắc phục lỗi tiêu thụ năng lương của la bàn.
  • Khắc phục lỗi khi gỡ bỏ Gamepad Kunai 3 khiến Armoury Crate bị crash.

Last edited:
24/10/20
18
10
3
35
máy mình là rog phone 3 trix đã chuyển mã WW, hiện đang ở bản 2008.78
như vậy mình muốn update thì phải cài 2009.98 trước rồi mới đến bản này phải k ạ?
cho mình hỏi thêm là update xong máy vẫn còn root chứ ạ?

1. Phú© Anh TIME @Yuu88
    máy mình là rog phone 3 trix đã chuyển mã WW, hiện đang ở bản 2008.78
    như vậy mình muốn update thì phải cài 2009.98 trước rồi mới đến bản này phải k ạ?
    cho mình hỏi thêm là update xong máy vẫn còn root chứ ạ?
    Đối với file OTA thì bắt buộc máy phải đang ở bản .98, còn file FW thì không cần, có thể nhảy cóc 1 vài phiên bản.
    Còn việc máy có còn root sau khi update hay không thì mình không để ý lắm vì chuyển xong mình unroot luôn rồi
  2. Yuu88 TIME @Phú© Anh
    Đối với file OTA thì bắt buộc máy phải đang ở bản .98, còn file FW thì không cần, có thể nhảy cóc 1 vài phiên bản.
    Còn việc máy có còn root sau khi update hay không thì mình không để ý lắm vì chuyển xong mình unroot luôn rồi
    Cài file FW thì có mất dữ liệu k ạ? Cài FW thì cũng chỉ copy vào xong khởi động lại thôi hay phải như nào k ạ?
    Cho mình xin file OTA bản .98 với. Bài post kia chỉ có link FW :(
  3. Phú© Anh TIME @Yuu88
    Cài file FW thì có mất dữ liệu k ạ? Cài FW thì cũng chỉ copy vào xong khởi động lại thôi hay phải như nào k ạ?
    Cho mình xin file OTA bản .98 với. Bài post kia chỉ có link FW :(
    file FW vs OTA không mất dữ liệu bạn nhé
24/10/20
18
10
3
35
Bác Phúc Anh cho mình hỏi có file boot (root) 09.99 k vậy? Cho mình xin với

28/1/21
4
0
1
28
Cho hỏi máy h đang ở bản 131 hạ xuống bản thấp hơn liệu có vấn đề j ko vậy

1. Phú© Anh TIME
    Thường là không bạn à. Nhưng sẽ xuất hiện lỗi tồn tại ở phiên bản thấp hơn (những phiên bản cao hơn sẽ fix các lỗi này)
18/3/21
1
0
1
28
A cho e hỏi e rog 3 loa bị rè thì nó có liên quan gì đến rơm k ạ

Facebook Comment