[FINAL] LINEAGEOS 16.0 ANDROID PIE CHO ASUS ZENFONE MAX PRO M1 (25/12/2019)

nguyenhung9x nguyenhung9x
Hi , dến hẹn ta lại lên , cách đây vài hôm mình có xây dựng một bản Lineageos cuối cùng dành cho anh em Zenfone Max Pro M1. Tuy nhiên có vẻ mình chưa hài lòng về nó lắm , nên mình quyết tâm ngâm cứu để tối ưu hơn cả bản LineageOS 16.0 chính thức trên trang chủ . Vậy lí do gì khiến các bạn nên chọn Flash bản này thay vì bản chính thức thì hãy theo dõi các thay đổi trong bài viết này . Và đây cũng chính là Bản thật sự cuối cùng mình support các bạn trên nền tảng Android Pie.
NHỮNG TỐI ƯU VÀ CẢI TIẾN

• Cập nhật kernel caf mới nhất + phiên bản 4.4.207 mới nhất
  • Fix lỗi sóng sim hiển thị không đúng . (Lần này là full căng đét không có chuyện tụt sóng hay mất sóng như bản chính thức)
  • Fix lỗi âm thanh nhỏ
  • Fix màu hiển thị bị ngã vàng
  • Cải thiện độ sáng màn hình
  • Thêm nhiều biểu tượng thông báo hơn
  • Fix hiển thị đa nhiệm bị trống trong 2 giây
  • Update cấu hình CPU từ stock , giảm thiểu tình trạng nóng máy.
  • Và một số sửa lỗi nhỏ về hiệu năng và GPU

THÔNG TIN PHIÊN BẢN ROM

• Phiên bản Android 9 Pie
  • Phiên bản LineageOS 16
  • Mức bản vá bảo mật của Android : 5/12/2019
  • Bản vá bảo mật cho device: 1/12/2019
  • Ngày build: 25/12/2019
  • Dev Build: @nguyenhung9x
  • Chân thành cảm ơn đến các tester và cũng như các nhà phát triển : SagarMakhar, Shivam Kumar Jha, Rahul Krishna
  • Sources code : https://github.com/Zentalk-VN/android_device_asus_X00TD

CÁCH CÀI ĐẶT

Yêu cầu : Máy của các bạn đang ở phiên bản Firmware 059 trở lên
Bước 1:
Các bạn phải Unlock Bootloader . Nếu chưa, xem hướng dẫn tại ĐÂY
Bước 2: Điện thoại của bạn phải được ROOT và cài TWRP Recovery . Nếu chưa xem hướng dẫn sau (Nếu làm rồi cái nào thì bỏ qua không cần làm lại nhé ):
  • Hướng dẫn cài TWRP tại ĐÂY
Bước 3: Vào TWRP , nếu chưa biết thì các bạn làm theo cách sau :
  • Tắt nguồn hoàn toàn
  • Giữ phím nguồn + phím giảm âm lượng .
  • Đến khi điện thoại rung 1 cái thì buông phím nguồn , chỉ giữ phím giảm âm lượng cho đến khi vào được TWRP
  • Lưu ý : Nếu các bạn vào TWRP bị yêu cầu mật khẩu thì làm theo hướng dẫn tại ĐÂY . Còn không bị thì bỏ qua bước này nhé .
Bước 4: Các bạn download các file bên dưới về và chép vào bộ nhớ trong điện thoại .
Bước 5: Sau khi xong các bước trên thì các bạn làm theo video nhé , Trong video tên file khác do rom khác nên các bạn cứ làm tương tự là OK , không hiểu cứ comment bên dưới nhé !

Ngoài ra các bạn có thể tham gia nhóm trên Telegram để có thêm nhiều thông tin hơn , đặc biệt từ các tester

Last edited:
1/1/19
2
0
1
35
lineage-16.0-20191225-UNOFFICIAL-X00TD.zip
sao mình vào tải chỉ thấy có 1 file này thôi vậy.

Facebook Comment