DÙ CÔNG VIỆC SÁNG TẠO CỦA BẠN LÀ GÌ, SCREENPAD PLUS SẼ ĐỒNG HÀNH CÙNG BẠN

Jennie B Jennie B
Cho đến nay thì ScreenPad đã không còn quá xa lạ đối với người dùng laptop. Công nghệ ScreenPad lần đầu tiên xuất hiện trên các laptop Asus vào 2018 như một màn hình thứ 2 thay thế cho touch pad với nhiều tính năng đặc biệt được tích hợp. Giờ đây, chúng ta có cả ScreenPad Plus với diện tích màn hình rộng hơn và hỗ trợ tối đa cho người dùng sáng tạo.

Nâng cao hiệu quả

Đối với những bạn làm sáng tạo thì việc phải chuyển đổi tab qua lại nhiều lần trong lúc làm việc cũng là một trong những vấn đề khiến công việc trở nên phức tạp và mất nhiều thời gian hơn. Chính vì thế nên ScreenPad Plus sẽ là giải pháp cho bạn khi có thể giúp bạn thực hiện các tác vụ trên màn hình chính trong khi sử dụng màn hình phụ cho các thanh công cụ bổ sung và các ứng dụng khác để nghe nhạc, trao đổi thông tin hoặc tham khảo ý tưởng sáng tạo, duyệt hình ảnh và video.​

Ngoài ra, bạn có thể sử dụng màn hình ScreenPad Plus như một màn hình độc lập với màn hình chính laptop, cho bạn một không gian làm việc rộng lớn và trực quan hơn để nâng cao hiệu quả làm việc.​

Thỏa sức sáng tạo

Với các tính năng được tích hợp trên ScreenPad Plus, hai màn hình của bạn hoạt động liền mạch với nhau. Mình dám chắc ScreenPad Plus là sự cải tiến tối ưu cho công việc sáng tạo của bạn. Vì sao ư? Chắc hẳn nếu bạn là một dân trong làng thiết kế thì không thể nào làm việc mà thiếu wacom, giờ đây ScreenPad Plus trên dòng sản phẩm Zenbook Pro Duo có thể cân luôn vai trò của nó. Cụ thể là hình ảnh bạn vẽ trên ScreenPad Plus sẽ được thể hiện lên trên phần mềm với độ chính xác cao y như khi sử dụng wacom để thiết kế. Chỉ cần sở hữu Asus ScreenPad Plus, bạn có thể làm việc sáng tạo ở bất cứ đâu chỉ với một chiếc laptop.​

Được thiết kế để mang đến cho bạn lợi thế tối đa trong công việc, màn hình cảm ứng thứ 2 ASUS ScreenPad ™ Plus còn có thể đồng hành cùng các bạn trong công việc sáng tạo nội dung và viết lách. Với một đứa não cá vàng như mình thì mình rất chuộng ứng dụng chữ viết tay tích hợp trên ScreenPad Plus, mình có thể ghi chú và note lại suy nghĩ hoặc ý tưởng của mình theo cách tự nhiên và dễ dàng nhất mà không lo bị quên ý tưởng. Nếu bạn là một người yêu thích cảm giác viết tay, bạn cũng có thể sử dụng ScreenPad Plus để viết tay trong những lúc không muốn phải type chữ.​

Quản lý dễ dàng

Với lượng công việc nhiều và đòi hỏi phải lên kế hoạch tỉ mỉ, ScreenPad Plus giúp bạn dễ dàng sắp xếp công việc, bạn có thể quản lý nhiều cửa sổ cùng một lúc và thậm chí khởi chạy một số ứng dụng chỉ bằng một cú chạm. ScreenPad Plus cho phép bạn kiểm soát hoàn toàn quy trình làm việc của mình, bất kể bạn đang làm gì và mọi lúc mọi nơi.​

Hiện nay, ScreenPad Plus với kích thước 14 inch, độ phân giải 4K đang được trang bị trên sản phẩm Zenbook Pro Duo và kích thước 12.6 inch, độ phân giải Full HD trên ZenBook Duo. Các bạn có thể tham khảo thêm tại đây nhé: Asus Store

Last edited:

Facebook Comment