Đòn bẩy Exness trong thị trường ngoại hối và làm thế nào để nó hoạt động?

Đòn bẩy của Exness trong thị trường ngoại hối là chiến lược sử dụng tiền đi vay để tăng lợi tức đầu tư, một thứ được các nhà đầu tư nhỏ sử dụng rộng rãi.
Ý tưởng rất đơn giản. Coi nhà môi giới của bạn như một ngân hàng, nơi cung cấp tiền cho bạn để giao dịch, yêu cầu đổi lại một khoản tiền gửi trung thực.
Điều này có nghĩa là bạn sẽ được phép giao dịch các vị thế quan trọng hơn bằng cách vay tiền từ nhà môi giới của bạn, trong khi nhà môi giới sẽ dành ra số tiền ký quỹ cần thiết của bạn (được gọi là “ký quỹ”) và cho bạn “vay” phần còn lại.
Mức ký quỹ tối thiểu cho mỗi lô tùy thuộc vào yêu cầu của nhà môi giới của bạn. Bạn nhận lại nó khi bạn đóng giao dịch của mình; tuy nhiên, nhà môi giới yêu cầu khoản tiền ký quỹ này để bảo hiểm rủi ro mà bạn có thể mất tiền trên vị thế của mình.
Bất kỳ khoản lỗ hoặc lãi nào sẽ được khấu trừ hoặc thêm vào số dư tiền mặt còn lại trong tài khoản của bạn, trong khi bạn sẽ phải giữ đủ tiền trên vốn chủ sở hữu tài khoản của mình để được phép mở giao dịch theo yêu cầu ký quỹ.
Đòn bẩy ngoại hối có thể tăng lợi nhuận của bạn?
Đòn bẩy của bạn có thể khác nhau tùy thuộc vào nhà môi giới ngoại hối mà bạn chọn. Tuy nhiên, điều này không có bất kỳ tác động đáng kể nào đến lợi nhuận có thể có của bạn. Lợi ích chính của vai trò giao dịch của bạn là bạn có thể đặt nhiều giao dịch hơn.
Thu nhập của bạn vẫn tương đương với tỷ lệ phần trăm kết quả giao dịch của bạn được thêm vào hoặc lấy đi từ số tiền đầu tư thực tế của bạn.
Đòn bẩy Exness trong thị trường ngoại hối là tổng số vốn đi vay được sử dụng để tăng tính thanh khoản và tiềm năng cơ hội hoàn vốn. Giao dịch trên vốn đòn bẩy có nghĩa là bạn có thể giao dịch với số tiền cao hơn đáng kể so với số dư quỹ của bạn, có nghĩa là số dư của bạn chỉ đóng vai trò là tiền ký quỹ.
Đòn bẩy cao có thể làm tăng đáng kể lợi nhuận tiềm năng của bạn, nhưng nó cũng có thể làm tăng cơ hội rủi ro và thua lỗ.
Đòn bẩy được trình bày dưới dạng tỷ lệ, chẳng hạn như 200: 1. Điều này có nghĩa là bạn có thể giao dịch số tiền cao hơn 200 lần so với tổng số tiền hiện có trong tài khoản của bạn. Ví dụ: nếu bạn có 1.000 đô la trong tài khoản của mình, điều đó có nghĩa là bây giờ bạn có thể mở các giao dịch trị giá 200.000 đô la.
Ví dụ về giao dịch ngoại hối với đòn bẩy
Vay tiền từ nhà môi giới để mua cổ phiếu được gọi là mua ký quỹ. Thông thường bạn có thể vay tới 50% giá mua một cổ phiếu.
Ví dụ: với số tiền ký quỹ là 5.000 đô la trong tài khoản ký quỹ, bạn có quyền mua trị giá 10.000 đô la. Điều này có nghĩa là nếu bạn mua cổ phiếu trị giá 2.000 đô la, bạn vẫn còn 8.000 đô la sức mua.
Cho đến khi tiền mặt của bạn có thể chi trả cho một giao dịch, bạn sẽ không sử dụng tiền ký quỹ của mình. Bạn sẽ chỉ bắt đầu sử dụng nó khi mua trên 5.000 đô la.
Nói một cách đơn giản, đòn bẩy Exness trong thị trường ngoại hối cho phép các nhà giao dịch giao dịch trên quy mô đầu tư lớn mà không cần phải đặt toàn bộ số tiền. Điều này có nghĩa là số tiền nạp tối thiểu sàn exness nhỏ có thể kiểm soát tổng giá trị hợp đồng lớn hơn nhiều.
Ví dụ: khi đòn bẩy là 1: 100, có nghĩa là cứ 1 đô la đầu tư vào thị trường, nhà môi giới đầu tư 100 đô la cho bạn. Vì vậy, với khoản tiền gửi chỉ 100 đô la, nhà giao dịch có thể truy cập 10.000 đô la.
Đòn bẩy làm cho một nhà giao dịch có quy mô đầu tư nhỏ có tiềm năng tương tự như một nhà giao dịch có quy mô đầu tư lớn hơn nhiều. Đòn bẩy tối đa do các nhà môi giới cung cấp khác nhau từ 1: 5 đến 1: 5000.
Tóm lại, với Đòn bẩy Exness trong thị trường ngoại hối sẽ giúp cho những trader với cả số vốn ít cũng có thể dễ dàng thực hiện giao dịch ngoại hối một cách dễ dàng.

Facebook Comment