Bản Cập Nhật 316 - Zenfone Max Pro M1

Kudo Kudo
Như các bạn đã biết gần đây các Group công nghệ như : Hỏi đi đáp luôn, Vật Vờ Studio, ... xôn xao vấn đề chuyện chiếc điện thoại chuyên Game tầm trung của ASUS mới ra mắt ngày 03/07/2018 vừa rồi gặp một lỗi khá rắc rối chính là :
Hiện tượng cảm ứng đa điểm bị loạn, biểu hiện rõ nhất là khi chạm nhiều điểm trên màn hình thì cảm ứng sẽ thiếu chính xác. Tiêu biểu nhất là khi chơi game PUBG Mobile khi chạm 1 bên là ngắm 1 bên bắn thì sẽ xảy ra hiện tượng tương tự .

Sau khi nhận được phản hồi về lỗi multi touch bug trên Zenfone Max Pro M1, Asus đã nhanh chóng cập nhật phần mềm và bắt đầu gởi những bản FOTA xuống các máy Beta Test

Và theo thông tin mình nhận được thì vào tuần sau bản cập nhật chính thức mới mã 316 sẽ được đẩy xuống từng đợt cho người dùng đầu cuối.
Sau đây là 1 vài phản hồi sau khi nhận được bản cập nhật beta fixed Multi touch bug.

1531282553850-png.1035

Video của Phuoc Phe Phon test game PUBG sau khi nhận được bản cập nhật 316

Còn đây là Video của Nghe Nhin Việt Nam

Qua đây cho thấy được sự khá nhanh chóng của ASUS đã lắng nghe và cập nhật cho người dùng.

Mình cũng sẽ test thực tế trên bản cập nhật này và gởi đến các bạn kết quả
anh em còn thắc mắc hay câu hỏi gì về Zenfone Max Pro M1 thì có thể đặt câu hỏi bên dưới nhé.

Last edited:
5/6/18
30
5
8
28
quá nhanh và quá nguy hiểm. cho mình hỏi camera bản 4gb có thông số cao hơn bản 3gb ram ko? mình search ra hơi nhiều nên ko biết cái nào đúng

1. Kudo TIME @The Black
    quá nhanh và quá nguy hiểm. cho mình hỏi camera bản 4gb có thông số cao hơn bản 3gb ram ko? mình search ra hơi nhiều nên ko biết cái nào đúng
    Bản 4gb có cam sau là 16 và 5
    Cam trước là 16 kèm với đèn flash led bạn nhé.
làm ăn nhanh gọn vậy thì công đồng mới iu chứ...lời nhắn từ Fan đang dùng Zen3 chưa có tiền lên Zen 5 or Max pro M1

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
Bản cập nhật 316 đã được đẩy xuống vào sáng nay, các bạn tải về và có vấn đề gì thì cmt nhé.
1531447433491-png.1043

1. Thiênn Phú TIME
    Mình mới mua max pro m1 chạy bản 309 mà sao vô cập nhật hệ thống ko thấy gì hết vậy ad ?? Mình muốn up lên bản 316 này
13/7/18
1
2
1
41
Camera asus zenfone max pro m1 khi trong giao diện chụp hình màn ảnh rất sáng đẹp nhưng khi vào xem ảnh bị tối hẳn đi xấu hẳn và nhận thấy rõ.

1. Nguyên Tiến Đồng TIME @Vuduchoa
    Camera asus zenfone max pro m1 khi trong giao diện chụp hình màn ảnh rất sáng đẹp nhưng khi vào xem ảnh bị tối hẳn đi xấu hẳn và nhận thấy rõ.
    mình cũng thấy vậy, giới thiệu đứa bạn mua về xài, thì thấy lúc chụp màn hình hiển thị ảnh rất sáng, nhưng chụp xong thì thấy tối đi một chút, cảm giác hụt hẫng chút dù hình vẫn nét và cho màu thật.
  2. Shinichi Kudo TIME
    cái này trên máy lúc truoc mình dùng cũng bị vậy nhớ có ai giải thích là khi vào trình camera thì Zen nó tự năng sáng màn hình hết mức để mình nhìn rõ, còn lúc chụp xong vào album xem lại thì mấy tự điều chỉnh theo cài đặt ban đầu của máy, tức là nếu mình setting là mức sáng trung bình thì lúc xem lại ảnh cũng chỉ là mức sáng trung bình nên sẽ có sự chêch lệch mức sáng làm người chụp cảm giác ảnh xem trong màn hình trước khi chụp và ảnh chụp ra có độ sáng ko đồng đều. nhưng khi setting mức sáng cao nhất thì hiện tượng này sẽ giảm thiểu....nhớ mang máng là vậy, mình thì không quá quan trọng chụp ảnh, miễn sao máy mạnh, pin trâu là ok
24/7/17
82
47
18
lâu lâu vào lại Zentalk, thấy giao diện đẹp vào cảm giác giống mạng xã hội hẳn, thích giao diện này ghê....haha, vừa cho cảm giác forum vừa cho cảm giác MXH. mở box F17 nữa cho ngon như Voz đi mod, cơ mà mấy ông mod trên đây có vẻ lười nhỉ, éo thấy bài vỡ nhiều mà cũng éo thấy nhiều thông tin hữu ích cho anh em.

1. Kudo TIME
    Ko tới mấy ông đâu, số ít ông thôi. đang cố gắng tập trung làm nội dung và chiêu mộ người hiền tài và thánh chém gió nè bác.
27/8/18
11
2
3
32
Máy mình bản 4gb sao chưa thấy bản cập nhật nhỉ ???

Facebook Comment