Xin giúp đỡ Pin và GPU của TUF Gaming

14/1/22
1
0
1
31
Hiện tại mình đang sử dụng Laptop TUFGaming FX505GE. Khi chơi game cụ thể là GTA RolePlay thì Pin của mình cứ tụt liên tục cho đến tầm 32% nó sẽ nằm ở trong khoảng đó sẽ không tụt nữa và cũng không tăng lên nữa như vậy là thế nào ạ
Thêm một tình trạng nữa là theo như mình tìm hiểu thì Card 1050Ti khi chơi game nhiệt độ của nó rơi vào khoảng 50 đến 65 độ là ổn định cho GPU mà giờ GPU của mình khi chơi, thì lên hơn 80 độ vậy thì có ảnh hưởng gì không nhỉ, và có cách nào khắc phục 2 vấn đề ở trên không

Attachments

1. Rhea TIME @kuquyen3856
    Hiện tại mình đang sử dụng Laptop TUFGaming FX505GE. Khi chơi game cụ thể là GTA RolePlay thì Pin của mình cứ tụt liên tục cho đến tầm 32% nó sẽ nằm ở trong khoảng đó sẽ không tụt nữa và cũng không tăng lên nữa như vậy là thế nào ạ
    Thêm một tình trạng nữa là theo như mình tìm hiểu thì Card 1050Ti khi chơi game nhiệt độ của nó rơi vào khoảng 50 đến 65 độ là ổn định cho GPU mà giờ GPU của mình khi chơi, thì lên hơn 80 độ vậy thì có ảnh hưởng gì không nhỉ, và có cách nào khắc phục 2 vấn đề ở trên không
    Vấn đề đầu tiên là cơ chế Hybrid Power Source. Ngoài sử dụng điện cấp từ sạc, FX505GE sẽ sử dụng thêm 1 phần của pin khi cần thiết để có hiệu năng cao hơn => Dung lượng pin sẽ bị giảm xuống khi sử dụng (Lúc này pin không hề sạc).
    Khi giảm đến 30% dung lượng pin =>chuyển qua chế độ không sạc và chỉ dùng nguồn ( không sạc), hiệu năng sẽ giảm đi đôi chút.
    Chỉ khi máy không còn chạy nặng, dùng nhẹ nhàng thì mới bắt đầu sạc cho pin trở lại, vẫn dùng nguồn từ sạc.
    => Đây là tính năng không phải lỗi gì.
    Về nhiệt độ thì 80 độ vẫn là mức thiệt độ lý tưởng với TUF Gaming 15 FX505GE khi chạy nặng. GTA V không phải là một tựa game nặng, nhưng có thể dùng hết hiệu năng GPU thì 80 độ là bình thường nhé bạn

Facebook Comment