Top 5 Tựa Game Online Đáng Chơi Nhất 2022

Tu Anh Tran Tu Anh Tran
Chắc ít có một thằng đàn ông nào từ nhỏ đến lớn không chơi game, đặc biệt là mấy đứa mê công nghệ. Game thì cũng có game this game that, nếu bạn cần tìm kiếm một tựa game hay vào mùa hè để xả xì chít thì bài viết này dành cho bạn. Cụ thể bài viết này sẽ nói về 5 tựa game mình thấy là hay nhất mà có thể anh em chưa biết và cũng sẽ chấm điểm dựa trên ý kiến cá nhân ở thang điểm 10.

78629797-43eb-467b-b1b5-bb17f4b11053-jpeg.16661

Fifa Online 4

Đây là tựa game mình đã đồng hành từ rất lâu, mình chơi từ những ngày đầu Fifa Online 4 ra mắt cho đến tận bây giờ. Nhìn cái tên chắc hẵn bạn cũng biết FO4 là một tựa game dành cho những thằng con trai đam mê môn thể thao vua, mà mình thấy đa số thằng nào cũng mê. Game có đồ hoạ cực đẹp nhưng không đòi hỏi quá nhiều hiệu năng, bạn cũng có thể dùng một chiếc laptop văn phòng gọn nhẹ như Asus Zenbook 14 OLED để chơi mà không thành vấn đề. Về gameplay của FO4 thì vào năm 2020 có khá nhiều bug nhưng cho đến bây giờ thì tất cả các bug đó đã được fix gần như là hoàn hảo. FO4 sẽ mang lại cho anh em cảm giác cực kỳ chân thật với bình luận tiếng Việt kết hợp với AI để nhận biết các tình huống bóng và đưa ra lời bình phù hợp, cùng với đó là việc mua bán cầu thủ trong game trở nên khá dễ dàng vì thế anh em sẽ cảm giác như mình là một huấn luyện viên thực thụ. Mình thường chơi FO4 trên còn PC cùi bắp của mình ở nhà nhưng nó vẫn rất mượt mà chưa gặp vấn đề gì lớn lắm nên mình cho FO4 8.5/10 điểm.​
ca451568-9740-49d5-a868-9828548a806f-png.16662

Blade and Soul

Blade and Soul lần đầu tiên được giới thiệu ở Châu Á để phục vụ nhu cầu game chiến thuật cho người phương Đông là chính, sau đó game được giới thiệu rộng rãi qua những thị trường khác. Thật tế, Blade and Soul pha trộn giữa gameplay truyền thống của trò chơi chiến đấu và MMO là một ý tưởng hay, nhưng gameplay của Blade and Soul chưa đủ để đẩy nó ra khỏi cái bóng quá lớn của các MMORPG (game nhập vai trực tuyến) khác. Nhiệm vụ của trò chơi là anh em phải cho bạn bè và chủ nhân của anh em sau khi họ bị sát hại bởi Jinsoyun bí ẩn (một nhân vật trong trò chơi). Mình cho Blade and Soul 7/10 vì có sự pha trộn đặc biệt giữa game MMO và đối kháng nhưng vẫn còn thiếu nhiều tính năng khác để đọ lại với một thị trường MMO cực lớn như hiện nay.​
48d00d63-0b72-424d-87a9-26c9395e87af-jpeg.16663

Diablo III

Ở tựa game này, anh em sẽ chọn nhập vai vào các nhân vật có sẵn. Những lớp nhân vật này sở hữu chỉ số, kỹ năng và lối chơi đặc trưng. Sau khi hoàn tất, người chơi bắt đầu cuộc hành trình phiêu lưu để chiến đấu chống lại thế lực hắc ám của chúa quỷ Diablo hung tợn. Đơn giản gameplay là vậy thôi, không phức tạp, không lòng vòng nhưng có thể nói Diablo là một trong những game nhập vai online thú vị và hấp dẫn nhất, bằng chứng là 3,5 triệu bản Diablo III đã được bán ra chỉ trong ngày đầu ra mắt và một tuần sau con số là 6,3 triệu, như vậy bạn đã đủ tin tưởng để chọn nó làm người bạn đồng hành trong suốt mùa hè này chưa? Còn mình thì mình cho Diable 9.5/10 điểm nhé vì cảm xúc khi chơi game rất khác hehe.​
bae3b9cf-494a-4196-9e94-d05a772cb6d0-jpeg.16666

PlayerUnknown’s Battlegrounds (PUBG)

PlayerUnknown's Battlegrounds, hay còn được biết đến với cái tên quen thuộc là PUBG, là một trò chơi không cần phải giới thiệu nhưng mình thích giới thiệu. Chúng ta đang nói về trò chơi thành công nhất, được thảo luận, chia sẻ và chơi nhiều nhất trong năm 2017 trong vũ trụ PC.​
Trong trò chơi, sẽ có tối đa 100 người chơi sẽ được đưa ra một hòn đảo lớn. Sau đó, người chơi phải nhanh chóng thu thập các dụng cụ, vũ khí, phương tiện và các thiết bị cần thiết để tồn tại và tránh bị người khác giết chết. Khu vực an toàn có sẵn trên bản đồ trò chơi nhỏ hơn theo thời gian, đẩy những người chơi còn lại đến các khu vực hẹp hơn để buộc họ phải đối mặt với nhau. Người chơi cuối cùng hoặc đội gồm 4 thành viên của sự sống sót cuối cùng sẽ giành chiến thắng. Nói chung phương thức chơi cũng cơ bản và không phức tạp nhưng đòi hỏi game skills khá cao nên anh em cần luyện tập nhiều để lên trình, đây cũng là tựa game có những giải đấu lớn nhỏ khác nhau cho anh em có nhu cầu so trình pla pla pla. Đồ hoạ đẹp là lý do chính mình cho PUBG 9/10 điểm, còn anh em nghĩ sao về nó có thể bàn luận bên dưới​
badaae52-5e85-4834-a302-9eac1181ba8d-jpeg.16668

World Of Tanks

World of Tanks là trò chơi hành động trực tuyến nhiều người chơi theo đội đầu tiên và duy nhất dành riêng cho armored warfare (chiến tranh bọc thép). Anh em sẽ được thả mình vào những trận chiến xe tăng hoành tráng trong Thế chiến thứ hai với những người chơi khác trên toàn thế giới. Kho vũ khí của anh em sẽ bao gồm hơn 150 xe bọc thép từ Mỹ, Đức và Liên Xô, được phát hoạ chi tiết và cẩn thận với độ chính xác theo lịch sử thật. Gameplay cũng không quá phức tạp, game skills cũng không cao và đồ hoạ đẹp vì thế 8/10 điểm là số điểm cho con game này.​
b24d1946-e08a-4a1a-925b-ab35b29dceea-jpeg.16669

Bên trên là 5 tựa game mình thấy hay và đã trải nghiệm hết phiên bản này đến phiên bản khác, đa phần là game dành cho đờn ông nên hơi không liên quan đến mấy bợn nữ lắm nên thôi lần sau sẽ có top 5 game khác mà các bạn nữ cũng có thể chơi nhé, còn anh em đờn ông có tựa game nào vui vẻ thì cứ chia sẻ dưới post này nhé, mình cũng đang tìm 1 tựa game mới chơi cho mùa hè đây. À mà chơi game thì nhớ làm việc thật tốt để có tiền mua laptop gaming hay pc gaming đồ chơi chứ hỉ, trước tiên để làm việc thật tốt thì vào bài viết mình chia sẻ những app làm việc hiệu quả và sau khi làm việc ngon rồi thì chọn laptop xịn để chiến game thì vào đây nhé anh em.​

Last edited:
30/7/22
2
1
3
34
T thấy cũng có 1 con game Black Desert cũng vui, không biết bác chủ thớt có chơi qua chưa cho em xin tí review vì nghe bảo là game tận mấy chục gb nên chưa dám tải.

1. Tu Anh Tran TIME
    Có mấy thằng bạn chơi rồi nghe nói cũng vui, điểm cộng là đồ hoạ và cũng là điểm trừ tại nó nặng quá kiếm con ROG nào về chơi thì may ra oke
31/7/22
1
0
1
23
World of Tank tớ thấy không phổ biến ở VN lắm, chủ thớt quăng nhẹ cái acc giao lưu văn nghệ nào :)))

Facebook Comment