Hướng dẫn Update Android 10 Q beta cho Asus Zenfone 5Z

nguyenhung9x nguyenhung9x
zenfone-5z-android-q-jpg.6648

Xin chào các bạn , à mình thích mỗi lần xin chào như vậy là mình lại mang đến cho các bạn nhiều điều bất ngờ ;););) "Chém gió tí thôi" . Danh sách 21 thiết bị hôm qua mình có nhắc đến đó chính là Asus Zenfone 5Z là một trong 21 thiết bị được cập nhật Android Q beta 3 , vì thế hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn muốn trải nghiệm sớm .

Các tính năng mới

• Dark Theme: Android Q hiện có Theme Dark toàn hệ thống. Kích hoạt chủ đề tối trong Cài đặt hoặc bằng cách bật Trình tiết kiệm pin.
  • Hành động được đề xuất trong thông báo: Bây giờ bạn có thể thực hiện hành động đối với thư có hành động được đề xuất trong thông báo.
  • Thông báo ưu tiên: Bạn có thể quyết định xem thông báo của ứng dụng , Thông báo gián đoạn sẽ gây ra tiếng ồn, rung và xuất hiện trên màn hình khóa của bạn

Changelog

• First version release: May 7th, 2019

Danh sách phát hiện lỗi

• Thẻ SD với định dạng exFAT không được hỗ trợ.
  • Không có tiếng bíp khi nhấn nút tăng giảm âm lượng. Tiếng bíp vẫn hoạt động với các chức năng khác.

Cách cài đặt

* Yêu cầu : phải có máy tính và cài driver android usb đầy đủ , pin phải có dung lượng 50% trở lên
B1: Các bạn tải file này về : https://dlcdnets.asus.com/pub/ASUS/ZenFone/ZS620KL/WW-ZS620KL-10.03.4.52-BSP-user_52-release.zip và giải nén trên máy tính
B2: Đưa vào fastboot và Double click on “update_image.bat" nó sẽ tự động flash . Lưu ý đảm báo quá trình kết nối không bị gián đoạn nếu không thiết bị sẽ bị brick
B3: Khi flash xong màn hình lện sẽ xuất hiện "Download Complete" thì các bạn rút kết nối và tắt nguồi khởi động lại . OK như vậy đã xong quá đơn giản nhưng cũng quá dễ brick nếu các bạn ko làm đúng hướng dẫn .

Last edited:
1/4/18
1,235
547
113
25
Đã update link tải

1/4/18
1,235
547
113
25