Hướng dẫn ROOT Zenfone Max Pro M2

ZENNY ZENNY
Hướng dẫn ROOT Zenfone Max Pro M2 - How to root Zenfone Max Pro M2
Asus-Zenfone-Max-Pro-M2.jpg?fit=700%2C410
Zenfone Max Pro M2 đã rat mắt một thời gian, hôm nay ZENTALK sẽ hướng dẫn các bạn ROOT Zenfone Max Pro M2
Download :
Các bước cụ thể như sau :
  • Download tất cả các file/thư mục ở trên về máy tính.
  • Đến thư mục Root trong thư mục Unlocker vừa tải về và chép file magisk.apk vào điện thoại
  • Cài đặt file magisk.apk và chọn Download Zip only
  • Ghi nhớ đường dẫn vừa tải (*)
  • Chép file decrypt.zip vào điện thoại
  • Bật USB Debugging tương tự bài này : https://zentalk.vn/threads/huong-dan-bat-usb-debugging-tren-zenfone-max-pro-m1.851/
  • Trên máy tính : vào thư mục Root vừa tải & mở command line và gõ các lệnh sau :

Mã:
adb devices
adb reboot bootloader

fastboot devices
fastboot flash recovery recovery-X01BD.img
  • Tắt nguồn điện thoại
  • Giữ phím nguồn + phím giảm âm lượng để vào TWRP
  • Khi vào được TWRP thì vào WIPE và flash 2 file : decrypt.zip & magisk.zip
  • Sau khi mở máy vào lại Magisk manage và nhấn Insall ->Install -> Direct Install
Sau đó reboot là xong

Chúc các bạn thành công !

Last edited by a moderator:
18/6/19
54
11
8
42
Xin hỏi: root có bị mất hết dữ liệu không? Cảm ơn

24/5/19
1
1
3
23
Cho mình hỏi sao file unlocker mình tải thì nó hiện là đường link không tồn tại vậy bạn?? Nếu đã bị xóa thì mình nên tải file nào ??

12/4/20
6
2
3
26
Uầy mình mới root máy bằng cách này xong, nhưng sau đó mình đã unroot theo cách của mình bằng cách gỡ magisk manager =))) và kết quả là nó tự reset máy và sau đó là 1 bảng thông báo đỏ choét sau khi vào tới màn hình unlock, uầy run vãi đ' và nó không thể vào được android 10, sau 1 hồi mò mình đã cài được twrp và cài được rom pixel và đang dùng ngon lành ở bản này. Duy nhất chỉ bị 1 điều là khi tắt nguồn hoặc restart máy thì cái màn hình đỏ ấy lại hiện ra nhưng sau đó bấm nguồn + giảm âm lượng thì nó lại vào android bình thường. Ai bị như mình không ạ?

Facebook Comment