[BETA2] ROM LINEAGEOS 17.1 ANDROID 10 CHO ZENFONE MAX PRO M1 BY DEV NGUYENHUNG9X 2020

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào anh em , như dự kiến đến hẹn ta lại lên . Sau nhiều ngày vật lộn update sources cho Max Pro M1, hôm nay chính tay mình mang đến cho anh em một bản ROM trên nền tảng Android 10 đó là mã nguồn LineageOS . Kể ra thì cũng khá vất vả với em này , mình phải trải qua 3 lần xây dựng nhưng đều bị booloop treo ở logo, nhưng cuối cùng trình độ của mình ko bao giờ có giới hạn và đã thật sự boot dc ROM. Tuy ROM đã thật sự hoạt động , nhưng đây vẫn là bản build beta đầu tiên của mình nên có thể xuất hiện một vài lỗi không mong muốn , nhưng về các tính năng cơ bản thì yên tâm đều sử dụng được hết.

CÁC TÍNH NĂNG ĐANG LÀM VIỆC

• Boots
  • RIL (Calls, SMS, Data)
  • Fingerprint
  • Wi-Fi
  • Bluetooth
  • Camera
  • Audio
  • Sensors
  • Flash
  • LED
  • GPS

VẤN ĐỀ ĐƯỢC PHÁT HIỆN

• Selinux permissive
  • Các vấn dề khác nếu trong qúa trình sử dụng nếu phát hiện lỗi , các bạn feedback lại cho mình ở dưới bài viết này

CÁCH CÀI ĐẶT

Yêu cầu : Máy của các bạn đang ở phiên bản Firmware 059 trở lên
Bước 1:
Các bạn phải Unlock Bootloader . Nếu chưa, xem hướng dẫn tại ĐÂY
Bước 2: Điện thoại của bạn phải được ROOT và cài TWRP Recovery . Nếu chưa xem hướng dẫn sau (Nếu làm rồi cái nào thì bỏ qua không cần làm lại nhé ):
  • Hướng dẫn cài TWRP tại ĐÂY
Bước 3: Vào TWRP , nếu chưa biết thì các bạn làm theo cách sau :
  • Tắt nguồn hoàn toàn
  • Giữ phím nguồn + phím giảm âm lượng .
  • Đến khi điện thoại rung 1 cái thì buông phím nguồn , chỉ giữ phím giảm âm lượng cho đến khi vào được TWRP
  • Lưu ý : Nếu các bạn vào TWRP bị yêu cầu mật khẩu thì làm theo hướng dẫn tại ĐÂY . Còn không bị thì bỏ qua bước này nhé .
Bước 4: Các bạn download các file bên dưới về và chép vào bộ nhớ trong điện thoại .

Bước 5: Sau khi xong các bước trên thì các bạn làm theo video nhé , Trong video tên file khác do rom khác nên các bạn cứ làm tương tự là OK , không hiểu cứ comment bên dưới nhé !
Bước 6: Các bạn tải Gapps của Android 10 tại đây

THÔNG TIN PHIÊN BẢN ROM

• Phiên bản Android 10 Q
  • Phiên bản LineageOS 17.1
  • Mức bản vá bảo mật của Android : 1/1/2020
  • Ngày build: 14/1/2020
  • Dev Build: @nguyenhung9x
  • Chân thành cảm ơn đến các tester và cũng như các nhà phát triển : SagarMakhar, Shivam Kumar Jha, Rahul Krishna....
  • Sources code : https://github.com/ASUS-MAX-PRO

HÌNH ẢNH ROM

Last edited:
1/4/18
1,235
547
113
25
Để tải được link anh em dùng trình duyệt chrome nhe!!!

1/4/18
1,235
547
113
25
CÁC THAY ĐỔI TRONG BẢN CẬP NHẬT
===============================
* Import more audio config from stock and blobs
* Fix incall audio on headphones
* Fix low speaker sound
* Wifi: ini file changes for Android Q upgrade
* Bypass safetynet
* Ota support available
* Change type build to userdebug
* Update some blob from caf LA.UM.8.2.r1-04000-sdm660.0
* Add CAP_SYS_BOOT capability for charger service so that it canshutdown/reboot the system.
* Change logcal version ,Update more for kernel caf (Fix wifi bandwith)* Fix auto add icon

11/2/20
11
2
3
35
đang cài và chưa biết thế nào. phải test ít nhất 1 tuần mới comment tiếp

11/2/20
11
2
3
35
11/2/2020 không có gapp và Chplay bị lỗi tải về