ZenUI 4.0 nhẹ hơn, thông minh hơn, đẹp hơn và mượt mà hơn.

Kudo Kudo
ZenUI 4.0 sẽ được cập nhật trên các dòng Zenfone 4 series trước còn các dòng ZenFone thế hệ trước sẽ được cập nhật sau. Thời gian chính xác cũng như những model nào sẽ nhận được bản cập nhật ZenUI 4.0 mình sẽ sớm có thông báo gửi cho các bạn trong post này.

ASUS chuẩn bị ra mắt giao diện ZenUI 4.0 trong quý này. Giao diện này mình đánh giá cao về những nổ lực của ASUS dành cho thiết bị điện thoại ZenFone. ZenUI 4.0 thật sự làm mình ấn tượng, thay vì trước đây chỉ là những update nhỏ thì lần này ZenUI 4.0 thay đổi hoàn toàn. Cho cảm giác dùng mượt mà, thông minh hơn các phiên bản trước và đặt biệt hơn là giao diện cũng đẹp hơn rất nhiều. sau đây mình sẽ điểm qua một số cái mới của ZenUI 4.0

Tối giản hơn, mượt mà hơn
ZenUI 4.0 mang lại cho chúng ta một giao diện người dùng thông minh, với một cái nhìn tươi mới là sạch hơn và nhẹ hơn, cho bạn một giao diện trực quan tinh khiết.
Ứng dụng xem hình ảnh mới
Thư viện mới hỗ trợ chức năng nhận dạng khuôn mặt. Tạo nhóm bạn bè hoặc thành viên gia đình ưa thích và Thư viện sẽ nhanh chóng sắp xếp tất cả ảnh nhóm của các cá nhân đã chọn vào nhóm đã xác định trước.
Khi ngoại tuyến, bạn không cần phải tải lên hình ảnh của mình lên dịch vụ đám mây - có nghĩa là bạn có thể tiết kiệm băng thông, tận hưởng trải nghiệm nhanh hơn và giữ cho ảnh của bạn được bảo mật riêng trên thiết bị của bạn.

zenui-4-gallery-ai-powered-tools-pc.gif?w=1540

Làm mới hình nền
hình ảnh tươi mới mỗi khi bạn bật màn hình! Với các hình nền được tải trước tuyệt đẹp, màn hình khóa cũng cho phép bạn đăng ký các loại hình nền yêu thích.

Giao diện mới
Chi tiết nhỏ, hình ảnh tuyệt vời
Hãy để màn hình của bạn trở nên sống động với các hình nền động duyên dáng và sinh động. Hoặc đắm mình trong những câu chuyện trực quan về những chủ đề sống mới khi những hình ảnh thay đổi trong suốt cả ngày.

An Toàn Hơn
ZenFone của bạn, vệ sĩ của bạn
Bảo vệ những thông tin quan trọng. Cho phép bạn bè và gia đình theo dõi tuyến đường của bạn bất cứ khi nào bạn gửi vị trí cho họ. Bạn cũng có thể kích hoạt tính năng SOS để gọi ngay số liên lạc đã đặt trước hoặc số khẩn cấp tại địa phương và gửi tin nhắn với thông tin về vị trí hiện tại của bạn trong trường hợp khẩn cấp.

Game Genie
Tăng tốc trò chơi của bạn
Đây là trợ thủ hoàn hảo cho game thủ: Game Genie không chỉ cho phép bạn tăng tốc độ chơi game, tìm kiếm các cheat hay nhất, và phát trực tuyến hoặc ghi lại gameplay của bạn - bây giờ nó cũng giúp bạn lặp lại hành động trong game một cách tự động với Macro, Có thể nhận được tăng cấp hoặc đạt được một điểm số cao hơn nhanh hơn và dễ dàng.

Chế độ Lock mới cũng ngăn cản việc vô tình chuyển đổi giữa các màn hình, vì vậy bạn có thể tập trung vào nhiệm vụ của bạn. Hãy sẵn sàng chinh phục thế giới chơi game di động với Game Genie!

Nhân đôi ứng dụng
Hai tài khoản, một ứng dụng, không hề khó!
Nếu bạn muốn tách riêng công việc của và cuộc sống cá nhân với hai tài khoản trên cùng một nền tảng mạng xã hội hoặc nhắn tin, hoặc nếu bạn muốn tăng điểm số trò chơi bằng cách điều khiển nhân vật thứ hai để giúp bản thân hoặc nhóm của bạn, ZenUI 4.0 có thể giữ hai tài khoản luôn bật Với hai Ứng dụng, mà không cần phải đăng nhập và đăng xuất.

Tạo Dấu Trang
Đọc, lưu lại các trang yêu thích thật đơn giản!
Cho dù bạn thích đọc trên thiết bị di động hoặc máy tính để bàn của mình, trực tuyến hoặc ngoại tuyến, Dấu trang sẽ lưu tất cả bài viết và trích đoạn trên thiết bị của bạn và sao lưu chúng trên Google Drive và bạn có thể truy xuất và đọc chúng bất cứ lúc nào, bất cứ đâu.
Hơn thế nữa, Page Marker tự động đề xuất các thẻ cho mỗi bài viết đã lưu, giúp mọi thứ được sắp xếp và dễ dàng tìm kiếm.

Một số hình ảnh thực tế của ZenUI 4.0
1. Giao diện cài đặt

Giao diện cài đặt trên ZenUI 4.0 phẳng hơn, trực quan và đơn giản nhưng đẹp và dễ tìm kiếm
.

2. Các tính năng mới trên ZenUI 4.0
Bao gồm các ứng dụng mới như: Nhân đôi ứng dụng, Đánh dấu trang thông minh, Trợ thủ cho gamer là Game Genie, Tính năng SOS để gởi vị trí của bạn cho người thân, hoặc gọi các số khẩn cấp . Ngoài ra còn có các chế độ như Chế độ đơn giản, Chế độ trẻ em.

Special Mode - ZenUI Safeguard

Trình quay số -Thanh status bar - Cài đặt màn hình chính​
3. Trình máy tính 4.0
App máy tính được cập nhật với giao diện phẳng hơn, đơn giản nhưng thêm nhiều tính năng hơn. Có thể chuyển đổi các đơn vị đo lường, các đơn vị tiền tệ được cập nhật online và chính xác theo tỷ giá. Ngoài ra bạn cũng có thể thêm các đơn vị tiền tệ của các nước khác nhau trên thế giới.

full?lightbox=1

Ứng dụng máy tính được cấp nhật với các tính năng rất hay, có thể cập nhật tỷ giá online theo thông số của ngân hàng.

full?lightbox=1

Có thể chọn các đợn vị tiền tệ của nhiều nước trên thế giới, và có thể tùy chỉnh hiệu ứng bong bóng, tính toán ngay trên màn hình trang chính.
Updating...

Attachments

Last edited by a moderator:
23/7/17
6
0
1
39
làm sao được cập nhật vậy chủ thớt

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
làm sao được cập nhật vậy chủ thớt
chờ cập nhật bác ơi, mình cũng có thể cài app nhưng ko có hoàn chỉnh như cập nhật ota.

Facebook Comment